สวัสดีครับ ชื่อเอกครับ อยู่ระนอง น้องใหม่ครับ อยากทราบว่า ซื้อรถที่เต๊นท์เพื่อนมา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย วิภาพร ออย ปุจฉาการ, 25 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับ ชื่อเอกครับ อยู่ระนอง น้องใหม่ครับ อยากทราบว่า ซื้อรถที่เต๊นท์เพื่อนมา เกียร์ออโต้ครับ จ่ายเงินแล้ว แต่รอฤกษ์ออกอยู่ ต้องทำยังไงบ้าง หมายถึงตรวจเช็คอะไร เปลี่ยนถ่ายของเหลวยังไงบ้าง คืออยากทำให้อยู่ในสภาพสมบูรณ์พร้อมเดินทางไกล เพราะมีโครงการจะไปติดแก๊สที่กรุงเทพ กลัวเสียระหว่างเดินทางครับ

1. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ซื้อรถมือสองมา ควรเปลี่ยรทุกอย่างที่เป็นของเหลว น้ำมันต่าง แล้วก็ซ่อมเก็บงานตามอาการ ติดแก๊สควรติดร้านใกล้ๆบ้าน เวลามีปัญหา จะได้ไม่ต้องวิ่งไปไกลคับ :)

2. ขอบคุณครับ แล้วจำพวกเกียวกับหม้อน้ำละครับ เคยมีประวัติตอนขับอิซูสุ ฝาหม้อน้้าระเบิด งานงอกเลย เราจะสังเกตุยังไงว่า อันไหนควรเปลี่ยนหรือไม่ ส่วนเรื่องติดแก๊ส อยากติดกับช่างที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับเอ็นวี แถวบ้านผมไม่มีหรอกครับ ถ้าพวกรถใหม่อะได้อยู่

3. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    หม้อน้ำก็ถ่ายน้ำ เติมน้ำยา สีเขียวๆ ติดเครื่องสังเกตรอยรั่วคับ ถ้าเปนแบบฝาทองเหลืองรั่วก็ไปร้านหม้อน้ำล้างปะได้ ถ้าแบบฝาพลาสติก ต้องเปลี่ยนใหม่ มีให้เลือกหลายราคา เก่าเชียงกง พันกว่า ใหม่เทียบสองพันกว่า ใหม่แท้สามพันกว่า ดูความร้อน ดูพัดลมทำงานสองตัวมั้ย เอนวี ไม่มีอะไรมากมายคับ :)

4. ขอบคุณมากเลยครับ

5. Khieo Naret

Khieo Naret Guest

0
    0
    0
    หาสายพ่วงแบตและแม่แรงเปลี่ยนยางติดรถไว้สักชุดครับ

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ตามทุกท่านกล่าวมาเลยคับ

7. ตามพี่เอด้วยครับอิอิ

8. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    หืม ตามมาทำไมพี่อ็อด ผมกำลังหลงทางอยู่

ก็หลงด้วยกันน่านแหละอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้