มีพี่ๆ สุดหล่อท่านไหนอยู่เชียงกงบ้างคับพอดีวันนี้ผมจะไปซื้อแม่เหล็กจานจ่ายที่เชียงกง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ไอ่ บอม, 24 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มีพี่ๆ สุดหล่อท่านไหนอยู่เชียงกงบ้างคับพอดีวันนี้ผมจะไปซื้อแม่เหล็กจานจ่ายที่เชียงกง พอจะแนะนำร้านได้บ้างมั้ยคับแล้วอีกอย่างอยากจะขอลองเอากล่อง toyota 4a มาลองต่อดูด้วยเผื่อกล่องเสียอะคับ รถผม ga16 แต่กล่องกับชุดไฟเป็น toyota คับ คือตอนนี้มันรวนๆ คาดว่าน่าจะเป็นที่แม่เหล็กจานจ่ายคับ

1. เครื่องทำคอยแยกมาแล้วจานจ่ายของอะไรไม่ทราบอะคับ

2. ระบบไฟ toyota ไฟไม่ออกคอล์ย เช็คกล่องครับ เซนเซอร์จานจ่ายไม่เคยเสีย นอกจากไปแกะจนขวดเสีย

3. ขดรวดปกติคับ

4. ตอนนี้มัน สตาทยากคับ

5. ไฟมาคับแต่ออนออกสีส้มๆ แล้วจานจ่ายตำแหน่งมันไม่อยู฿่ที่เดิมด้วยคับ คือที่เดิมมันประมาณ 12น. ตอนนี้มันมาอยู่ 15น. อะคับ

6. ไม่เกี่ยวกับจานจ่ายแน่นอนครับ จานจ่ายที่มีให้เสียก็คอล์บอย่างเดียวครับ

7. ไม่งั้นสตาทไม่ติด

8. อ๋อแล้วกล่องมันแพงมั้ยคับประมาณ

9. ของผมมันคอยแยกด้วยอะสิ เป็นคอยแบบมีหลังเต่าคับ

10. ไอตัวหลังเต่าเนี่ยมันต้องผ่านกล่องมั้ยคับ

11. คือตอนนี้มันเหมือนเผาไหม้ไม่หมดอะคับเหม็นท่อมาก

12. ซ่อมเอาครับ กล่อง 4a มีกล่องนอกกับกล่องในครับราาคาไม่เท่ากัน

13. สตาทหลายทีกว่าจะติดนะคับ

14. ไม่มีแคต ก็เหม็นเป้นธรรมดาครับ

15. อ๋อคับ แล้วเชียงกงเค้าจะให้เอากล่องเค้ามาลองมั้ยคับ

16. ตั้งไฟอ่อนไม่ติดหรอกครับ ปรับไฟมาแก่หน่อยถูกแล้ว

17. ไม่ใช่คับคือตอนแรกมันไม่ได้อยู่ตรงนี้คับ

18. มันอยู่ที่ 12น. ปรับอ่อนแก่ ได้แต่ก็อยู่ตำแหน่งเดิมอะคับไม่ได้ห่างกันมาก

19. แต่ตอนนี้เนี่ยมันมาอยู่ที่ 15น. เลยอะคับมันเพี้ยนมาก

20. มากนี่ขนาดไหน ปรับจนยึดน็อตไม่ได้หรือไงครับ

21. ช่ายคับต้องหาเหล็กแผ่นมาเจาะรุ้อะคับ

22. งั้นต้องไปหมุนมูเล่หน้าเครื่อง ดูตำแน่งองศาเครื่องแล้วครับ ว่ามีอะไรไม่ถูกต้อง

23. ยกตัวอย่างนะคับเหมือนรูปสายเหลี่ยมอะคับ ปกติอยู่มุมบนนะแต่ตอนนี้มาอยู่มุมขวาแล้ว

24. ยกตัวอย่างนะคับเหมือนรูปสายเหลี่ยมอะคับ ปกติอยู่มุมบนนะแต่ตอนนี้มาอยู่มุมขวาแล้ว

อ่อดูหมดแล้วคับ เปิดฝาข้างดูมาร์ค ตั้งมาร์คใหม่หมดแล้วทำทุกอย่างแล้วคับ แต่เหมือนเดิมคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้