รบกวนถามเรื่องสัญญาณไฟเบรคค้างครับ. อาการอย่างนี่ต้องทำไงครับ. ขอบคุณล่วงหน้าครับ.

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chao Chao Wonder, 25 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chao Chao Wonder

Chao Chao Wonder Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามเรื่องสัญญาณไฟเบรคค้างครับ. อาการอย่างนี่ต้องทำไงครับ. ขอบคุณล่วงหน้าครับ.

2. แป้นยางตรงขาเบรคมันหลุดครับ ลองก้มดู จะมีสวิทอยู่ครับ แผ้นยางมีขายที่น้องjack เลย แต่ถ้าใช้ชั่วคราวเอาน๊อตเบอ10ขันรองไว้ก่อนได้ครับ

3. ใส่ชั่วคราว แต่ใช้ยาวเลย อิอิ

4. Chao Chao Wonder

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ. คุณเบิ้ม เทพจิงๆๆครับ

5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ถ้าหาไม่ได้ ดึงปลั๊กตรง สวิทเบรคก่อน แล้วขับกลับบ้าน หรือ จอด สบายใจได้ แบตไม่หมด

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แต่ระวังตอนเหยียบเบรค รถหลังจะไม่เห็นสัญญาณเบรค แต่ไฟหรี่ติดปกติ

7. เ มองดูที่พื้นเลยครับน่าจะมีเศษยางตกอยู่แน่นอนครับ เอาน๊อตขันรองไว้ก่อนดีกว่านะชัวกว่า

8. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    ทำไม มันมี 2 อันครับ มันเบรคกับอะไร ของผมมันหลุดพร้อมๆกันเลย

9. อย่าเสี่ยงเอาน๊อตเบอร์ 10 ใส่เลยครับ ไปซื้อยางรองในศูนย์ใส่เลยครับ ตัวละ 70 เองครับ เพราะเคยมีร้านซ่อมเบรก เคยให้ผมไปวิเคราะห์และชี้แจงว่าที่เบรกติดกับลูกค้า (สาวและสวยด้วย) เพราะน๊อตเบอร์ 10 ตัวนี้ครับ

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ตามอาจารย์เลยครับถ้าระยะกดเพิ่มโอกาศเบรกติดมีครับ

11. เจ้าของกระทู้อยู่แถวไหนครับ ร้านอะไหล่ที่แพรกษาก็มีขายตัวละประมาณ 20 บาท ผมก็เปลี่ยนมาแล้ว

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ผมแจกฟรีไปหลายตัวและครับ ^_^

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
  14. Chao Chao Wonder

0
    0
    0
    ผมมาแล้วครับ. พี่คนไหนมีขายบ้างครับ ผมพร้อมรับครับ

ด้านบนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้