ขับได้ 4 เกีย ความเร็วประมาณนี้ 12 กิโลลิตรเหมือนกันคับ แต่ถึงช้าหน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Thammarong Rugthong, 17 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขับได้ 4 เกีย ความเร็วประมาณนี้ 12 กิโลลิตรเหมือนกันคับ แต่ถึงช้าหน่อย

1. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    ความร้อนไม่ขึ้น ซัดได้ถึงร้อยยี่ครับพี่น้อย อิอิ

2. ความร้อนแค่นี้เองคับ ติดไฟแดงก็จะขึ้นมาอีกนิด

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    แก้ยังไม่จบหรอพี่

4. ยังคับพี่เอ รอของพรุ่งนี้คับ น่าจะเรียบร้อย

5. เจ้า nv ของผมก้อไม่ขึ้นเหมือนกันขับนานๆประมาณชั่วโมงขึ้นมาหน่อยเดียวน่าจะวาวล์น้ำเปิดตายครับบบบ

6. สงสัยอยู่เหมือนกันคับ ท่านใดทราบช่วยชี้แนะด้วยคับ

7. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    สงสัย วาล์วน้ำถูกถอดออกไปหน่ะครับ ถ้าความร้อนไม่ขึ้นถึงครึ่ง

8. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    จะให้ดี ติดตัววัดความร้อนน้ำหม้อน้ำเพิ่ม อีกซักตัวครับ สบายใจ

9. งั้นของผมตายแน่ๆเลยคับ ไม่ได้ถอดออกคับ

10. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    หรือว่า เซ็นเซอร์วัดความร้อนเสียครับพี่น้อย ติดอ่านเพิ่มอีกตัวชัวร์กว่าครับพี่

11. ไม่นะอาการวาวล์น้ำตายมี 2 อย่าง ปิดตาย กะเปิดตาย ถ้าปิดตายเครื่องเจ๊ง แต่อาการเปิดตายนี่คือความร้อนจะไม่ค่อยขึ้นเลยเครื่องจะไม่เป็นไรแต่ถ้าปล่อยไว้นานๆ ไม่แน่อ่ะต้องให้ช่างมาตอบอีกที

12. ขอถามหน่อยนะครับปกติขับประมาณ 3000 รอบกันหรือครับ

13. ครับประมาณนี้ขับสบายๆ

14. แต่ถ้าครบ5เกียร์ก็ประมาณ110คับ

15. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    จบยังพี่เกียร5

16. เรียบร้อยแล้วคับพี่ คราวนี้ใช้ยาวแน่ๆ

17. เป็นไรอะครับ พี่น้อย

เกีย5หลุดคับ เรียบร้อยแล้ว ไม่ถึง5000 คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้