เซียนเครื่องเสียงคับ...อยากทราบขนาดของซับว่าเล็กที่สุดกี่นิ้ว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย น้าข่วย กล้วยใหญ่, 25 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เซียนเครื่องเสียงคับ...อยากทราบขนาดของซับว่าเล็กที่สุดกี่นิ้ว

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  2. Jacky Jdm

0
    0
    0
    จริง 4 6 ก็มีอยู่ที่ค่าย่านความถี่ของแกนและขดลวด ที่ไปกระพือกรวย

3. ของผมใช้ 6นิ้ว บาซูก้า

4. คับ จะได้หาที่วางหน้ารถได้ ไม่ต้องการดังโชว์ใคร แค่ฟังนุ่มๆหนึบๆแน่นๆก้อพอ

5. ผมใช้แบบนี้ 6 นิ้วใช้เพาเวอร์ 2Ch.ขับ ลำโพงกลางแหลมใช้ฟร้อนท์ขับ โอเลยเลยครับวางหลังเบาะไม่เปลืองที่

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าเอาเนื้อเบส จากลำโพงดีๆ ผมว่าวาง หกนิ้วสามทางคู่หน้า

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    คู่หลังด้วยก็ได้

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ที่เหลือ จูนเอา

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ผมว่าพอได้นะครับ

10. ตอนนี้ผทมีสามทางใส่อยู่แล้ว 1 คู่ เสียงกลางตรงประตูข้างเปลี่ยนดอกแล้ว 1 คู่ แล้วก้อแหลมตัวเล็ก ๆ 1คู่ คับ

11. พี่แจ็คจะบอกว่าให้ใช้สามทางอีกคู่เหรอคับ

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ผมเอาสามทางมา ตัด low pass filter จาก พาเวอร์ มาทำคู่หลังครับ

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    จริง ต้องดูว่า ฟร้อน และแอมป์ และปรีแอมป์ ทำอะไรได้บ้างครับ

14. แบบไหนพี่ขอรายละเอียดหน่อย

15. Jacky Jdm

0
    0
    0
    บางทีข้อจำกัดของอุปกรณ์มันเยอะ

16. พาวเวอร์ก้อของพี่ ปรี ก้อของตลาด ๆ ทั่วไปซื้อไว้นานแล้วฟร้อนก้อนานแล้วใช้ USB ได้ หัว ดีวีดี เสียแล้ว

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ดอก ลำโพงสามทาง ทั่วไป สามมากให้เนื้อเบสได้ทุกยี่ห้อครับ แต่ความลึกไม่เท่ากัน คือคลื่นความถี่ ของ กรวยเวลากระพือ

18. โดยรวมตอนนี้ฟังได้แต่มันไม่แน่น

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
  20. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ตัด low pass filter

21. Jacky Jdm

0
    0
    0
    สร้างมิติเสียง

22. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ต้องจูนเพิ่ม นิดหน่อย

23. โอ้ว..ชักงง...เอาเป็นว่าผมถือทุกอย่างที่มีไปที่ร้านแล้วบอกเค้าไงบ้างอ่ะคับ 555 แบบว่างงแล้ว

24. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ผมก็ใช้ AB 4 ch บิด คู่หลังไปขับซับ 10 นิ้ว วอยย คู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้