ถังโดนัท 51 ลิตร จากไม่มีแก๊สเลยเติมจนตัดได้ 38.32 ลิตร ผิดจากที่คำนวนที่ 85...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 22 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถังโดนัท 51 ลิตร จากไม่มีแก๊สเลยเติมจนตัดได้ 38.32 ลิตร ผิดจากที่คำนวนที่ 85 เปอร์เซนต์พอสมควร (43.35 ลิตร) รถผมกินแก๊สที่ 9.5 กม./ลิตร แก๊สถังนี้จะมีพิกัดเดินทางไกลสุดได้ที่ประมาณ 364.04 กม. ต่อแก๊ส 1 ถัง คงต้องปรับแต่งลูกลอยหน่อยซะแล้วให้มันได้ 85 เปอร์เซนต์พอดี จะได้วิ่งไกลขึ้นอีกหน่อย >p>

1. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    ผมเติมทุก 200 กิโลเมตร อิอิ

2. คำนวนใว้เวลาไปเที่ยวหรือเดินทางไกลน่ะครับ จะได้รู้พิกัดสูงสุดที่ถังแก๊สมันให้ได้ เอาใว้ลุ้นเวลาหาปั๊มแก๊สไม่ได้ :p แต่ทุกวันนี้ ปั๊มแก๊สมีมากกว่าปั๊มน้ำมันซะอีก ปกติผมก็เติมเต็มถังทุกวันครับ ร้อยกว่ามั่งสองร้อยกว่ามั่ง :)

3. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    ผมเตืมเต็มถัง ได้ 350 ประมาณนี้ แต่ถ้าไปทางไกลให้เด็กอัดเต็มๆ เลย ห้าร้อยกว่า ถังโดนัทแข็งครับ อิอิ

4. ไม่กล้าอัด พี่เติมเต็มไม่ถึง 400 เลย

5. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    โดนัท ม่ายช่ายหรา?จารย์แม่

6. ผมแคปซูลเติมทุกๆ300โลคับ 300.-บ้าง 320.- บ้าง

7. ใช่จ้าโดนัท แต่ไม่ค่อยกล้าอัด ปั๊มแก๊สมันมีเยอะอยู่

8. รถผมใช้แก๊ส อย่างเดียว ยังไม่เคยลองใช้จนหมดถังเลย แต่ก็เติม ทุกๆไม่เกิน 250 โล เติมเต็มประมาณ 25-30ลิตร แล้วแต่เท้า อะครับ

ผมถังแคปซูลเติม 650 บาทวิ่งจาก ชลบุรีไปหมดที่ลำปางครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้