#รบกวนเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ..เวลาสตาร์ทรถขณะเครื่องเย็น..จะมีเสียงวื๊ดๆๆมาจากห้องเครื่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ็ม วฤนท์ สุทินานนท์, 21 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    #รบกวนเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ..เวลาสตาร์ทรถขณะเครื่องเย็น..จะมีเสียงวื๊ดๆๆมาจากห้องเครื่อง..แต่พอขับได้ซักพักเสียงก็หายไป..ผมอยากทราบว่าเป็นเพราะสายพานหรือโซ่ราวลิ้น..มีวิธีแก้ไขยังไงหรือถ้าเปลี่ยนราคาเท่าไหร่..ขอบคุณเพื่อนๆไว้ล่วงหน้าด้วยครับ#

1. น่าจะพวกสายพาน ครับ

2. สายพานหายากมั้ยครับท่าน

3. ร้านอะไหล่มีขายครับ

4. ขอบคุณมากๆครับ..เดี๋ยวผมไปถามตามร้านอะไหล่ดูก่อน ^_^

5. ครับท่าน

6. ซื้อมาเปลี่ยนเองเลยครับ ง่ายๆ

7. 4PK 830 ปั๊มแอร์ 810 ปั๊มเพาเวอย์ 805 ไดร์ชาร์ท เบอร์ของสายพานครับ

8. เบียร์ วีระ คำสุวรรณ ..ซื้อร้านอะไหล่หรือที่ศูนย์ดีครับท่าน

9. อ้อลืมบอกไปรถผมเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ

10. ตัวเดียวกันเลยครับ

11. ร้านอะไหล่ก็ได้ครับ 0 น่าจะหลายบาท

12. ผมจดเบอร์สายพานไว้ในสมุดพอดีเห็นโพส ก็เลยมาค้นดู

13. ถ้ากลัวไม่ชัว ลองดูที่สายพานที่รถก่อนก้ได้นะ

14. รับทราบครับ..ขอบคุณมากๆ ^_^

(^__^)!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้