ตอนเบรคกับเลี้ยวสุดรอบตกจนเกือบดับ เวลาอื่นปรกติดี เป็นทั้งแก็สเและน้ำมัน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย คาวาซากิ ซัง, 21 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนเบรคกับเลี้ยวสุดรอบตกจนเกือบดับ เวลาอื่นปรกติดี เป็นทั้งแก็สเและน้ำมัน ควรเช็คตรงไหนครับ GA16DNE ครับ

1. ผมก็เป็น ฝากด้วยครับ

2. อยากรู้เหมือนกันครับ ของผมก็เป็น เบรกแล้วเลี้ยวรอบตกจนดับ

3. Nong NV Win

Nong NV Win Guest

0
    0
    0
    หน้าเปลระบบแก๊สครับ...ออนไป

4. Nong NV Win

0
    0
    0
    ผมแก้มาแล้วหายนะไม่รูคันอืนหายเป่า..เปลียนกรองอากาศมาแล้วจูนไห้กินหนาหน่..เพราะเวลาหักสุดๆๆกำลังเครื่องจะตก..ดับเลย..ผมไช้2ระบบ..(แก๊สไช้แบบคาบู)..

5. Nong NV Win

0
    0
    0
    เลี้ยวกะทันหันจะดับเฉยเลย...เบรกกะทันหันเกินไปก๊ดับ...ปมหายแล๊วครับ...

6. Nong NV Win

0
    0
    0
    หรือดูที่จานจายไฟ...ตรงสายหัวเทียน เขาเรียกอารัยไม่รู้ลงมาเปลกะโหลกคลอบ..ลองถอดมาเป่าเช็ด..มันสกปรกครับ...ขออาภัยถ้าผิดประการได..แต่ปมหายอาการน๊...

7. Nong NV Win

0
    0
    0
    เมื่อ ก่อนปมยังไม่เปลี่ยนกรองมา..เวลาไช้แก๊ส หรือ น้ำมันก๊จะต้องดึงสายเซ็นเซอร์ตรงเครื่องออกไม่ง้ัน วิ้งแก๊สไม่ได้ แต่ถ้าจะวิ้งน้ำมันก๊ต้องเสียบเมื่อนเดิม...เดวพรุ้งน๊จะถ่ายรูปมาลง..

ตัวชดเชยรอบเดินเบาอยู่ตรงไหนครับ ใครรู้บ้าง.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้