หลังจากใช้แก๊สมา 5 เดือนไม่เคยมีปัญหาครับ แต่ซักอาทิตย์ได้ครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ตั๋ม เจริญลักษณ์, 20 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    หลังจากใช้แก๊สมา 5 เดือนไม่เคยมีปัญหาครับ แต่ซักอาทิตย์ได้ครับ เวลาจอดติดไปแดง(เกียร์ว่าง)หรือใช้เกียร์ 1 เครื่องมันสั่นๆเหมือนรอบตกนะครับ ลองกดปุ่มเขียวๆตรงแอร์มันดีขึ้นครับ(หายสั่น) แต่แอร์ไม่เย็นครับ ลองสังเกตดูช่วงหลังตอนกดไว้มันก็ไม่มีไฟ(สีเขียว)ขึ้นนะครับ ควรต้องทำอะไร หรือเช็คอะไรครับ แต่ตอนวิ่งน้ำมันไม่เป็นครับนิ่งเลย nv van เครื่องคาบูครับ

1. อีกนิด 2 วันที่แล้วไปจูนแก๊สมามันก็นิ่งได้วันนึงครับ แล้วก็เป็นอีกครับ

2. กดปุ่มเขียวๆแล้วหายหมายถึงกดมันเด้งขึ้นมานะครับ

3. ต้องจูนใหมให้นิ่งครับ รอบอาจต่ำไป ถ้าสั่น

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ลองเพิ่มรอบคับ

5. ก่อนจูน ทำความสะอาดกลองอากาศ เช็คหัวเทียน แล้วค่อยจูน

6. ติดมาตั้งนาน เคยล้างหม้อต้มเปล่าครับ

7. สายหัวเทียนก็มีส่วนนะครับ ของผมเคยเป็นเหมือนไฟมันลงกราว สายรั่วต้องไล่ดูดีๆครับ

8. แต่พี่เค้าบอกว่าเวลาใช้น้ำมันเป็นปกติน่ะครับ

ขอบคุณครับเดี๋ยวผมจะลองไปเช็คตามที่บอกมาดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้