เซท ระบบโช้คไหม่หมด ช่วงล่างแน่น ตั้งศูนย์ สลับถ่วง เรียบร้อย แต่...???...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ ยู เอ็น อั๋น, 15 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เซท ระบบโช้คไหม่หมด ช่วงล่างแน่น ตั้งศูนย์ สลับถ่วง เรียบร้อย แต่...??? ทำไมเวลาวิ่งเจอ ตะเข็บถนน รถมีอาการ "แฉลบ" แระเสียการทรงตัว มีอาการ "เหวอ" รบกวนชี้แนะด้วยครับ

1. ของผมก็เป็น หลังจากไปทำตามดั่งรายการที่ว่ามานั้น

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น่าจะชุดแร็ค

3. เหล็กกะยางรัดแร็คหลวมเปล่าครับ

4. ไม่งั้นก็...มาวๆๆๆ อิอิ

5. อ่อครับ เดวลองเชคแรคดูก่อน เบื้องต้น แล้วมีอะไรอีกไหมครับ .??

6. ของผมก็เป็น วิ่งเจอร่องสิบล้อ รถแฉลบ คนเหวอ เลย

7. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ต้องเปลี่ยนเปนแวน

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
  9. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    อันนั้นปกติกี้

10. Mongkol Sanhan

Mongkol Sanhan Guest

0
    0
    0
    SGX & SLX Wheel 17" ^_^

11. แลกกันครับ พี่ม๊อก ^^

12. ปกติหรอคับพี่เอ

13. วิ่งสายเอเชีย จังหวะแซงซ้ายสุด เจอ ร่องสิบล้อ เหวอเลย

14. เกร็งมือ แทบไม่ทัน

15. ร่องนั้นหย่ายเกินครับ ยังไงก็ เหวอ

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ชอบ ร่องไหนจ๊ะ

17. ร่องอก ^_^ ขอ36"

18. Jacky Jdm

0
    0
    0
  19. Yo Sung

Yo Sung Guest

0
    0
    0
    ถ้าลูกหมากแน่นหมด ลองดูที่มุม แคมเบอร์ครับ ของผมเป้นแบบนี้เลย นิสเดียวเองครับ และมุมโท ด้วยอะ ครับ ช่างต้องละเอียดพอสมควร บางร้านตั้งแบบขอไปทีนะครับ

20. ครับ เดวจะลองเชคดูครับ

21. Yo Sung

Yo Sung Guest

0
    0
    0
    อีกอย่างนะครับ เวลาเจอร่องสิบล้อนะครับ จับพวงมาลัยตรงๆ แข้งมือเอาไว้นะครับ แล้วดุว่า รถมีอาการแฉบไหม ถ้าเป๋ ซ้ายหรือขวา ลองดุพวกลูกหมากปีกนกดูครับ ของผม ที่แรกช่างเช้คดู แน่นปึ๊ก ผมว่ามันหลวมนิสๆ แต่ไม่มีเสียง อันนี้เช็คลูกหมากปลายแร็คแล้วนะครับ ผมเลยเปลี่ยนใหม่ ข้างละ 400 มั้งครับ ทีนี้ มาไล่ศูนย์ เนียนๆ ยืมคุมเลย คราวนี้จะกี่ร่องสิบล้อ ก้อ สบาย ลองดุนะครับ อันนี้จากประสบการรถผมเอง

22. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ล้อยิ่งกว้าง การดึงของล้อจะเยอะตาม ถ้าจะลดการดึง ใส่ล้อ ขอบ13 หาย การดึงการมุมความลาดเอียง ของถนน และระยะการให้ตัวของแก้มยางสัมมพันกันครับ ยิ่งพวงมาลัย ที่เป็นระบบน้ำมันเพาเวอรไฮดรอลิก ผมว่ามันปกติครับ

23. ผมตัังศูนย์ ก่อนไป ต่างจังหวัด วิ่งไปกลับ ไม่มีปัญหา รถเพิ่ง มีอาการ วันสองวันนี้ ครับ เดวจะลองแก้ไข ดูครับ ขอบคุณมากๆครับ

24. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เชคลมยางให้เท่ากันด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้