ซอข้อยแหน่ !! จอดรถตากฝน ไฟช็อตมั่วเร้ยยย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 18 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เหตุเกิดจาก แจ๊คจอดรถตากฝน ครับ ไม่ได้ตากธรรมดา ตากเป็นวัน ๆ พอตกดึกถึงเวลาหิวก็ตื่นมาครับ -*- ก็ออกไปหาไรกินตามปกติ ปรากฏว่า รถมันหลอนก๊าบ กระจกแม่ง เปิดเอง ชิฟไลท์ ตอนแรกใช้ไม่ได้แม่งก้อหลอนใช้ได้เองก๊าบ มึนก๊าบ มันจะดีหรือ เลวกันแน่เนี่ย -*-

กระจกหลอน แต่ชิพไลท์ติด ไม่รู้วันพรุ่งนี้ จอดตากแดดดูจะหายไหม
    เพื่อนๆว่าควรทำงัยดี มันจะเลื่อนลง แล้วมีเสียงเหมือนเรากด กระจกไฟฟ้า ติกๆๆๆ อะ เป็นๆ ช่วงๆ

2. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    รถยี่ห้อไรครับ เคยเปงกับวอลโว่ 940 ครับ ถ้าฝนตก เกียร์5 จะกดได้ครับ ถ้าฝนไม่ตกเกียร์ 5 จะไม่ติด (นอกจากจะเปิดที่ปัดน้ำฝน)

ถ้าฝนตกแรงๆ แล้วเปิดที่ปัดน้ำฝน เข็มไมลล์กับเข็มความร้อน จะสวิงตามที่ปัดน้ำฝน

บางทีสตาร์ทรถแล้วระบบไฟทั้งคันใช้ไม่ได้ ต้องดับแล้วสตาร์ทใหม่

3. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    อาการหนัก!

4. PeeI2a

PeeI2a New Member Member

82
    0
    0
    ลองถอดขั้วแบตทิ้งไว้ 5 - 10 นาทีครับแล้วค่อยต่อ

เป็นการรีสตาร์ทกล่องน่ะครับ แต่ถ้ายังไม่ดีขึ้นสงสัยต้องไปไล่ดู :cool:

5. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    งานเข้าอย่างแรง

ขอให้หายไวๆครับ

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    หึ่ยยยยย..!!!!!!!!!!! มันเกี่ยวกับฝนตกรึป่าวครับ

ล้อเล่นนะครับ ยังไงก็หายไวๆนะครับ อิอิ

7. we_zaa

1,358
    33
    0
    a31 ตัวแรงครับ 555 ตอนนี้หายแล้ว

8. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    สงสัยเป็นการส่งสัญญาณเตือนว่า อย่าเอานู๋ตากฝนเด๋วนู๋เป็นหวัด ละครับ :D:D:D

9. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    งั่มๆ

ฝากระโปรง เจาะรู้ม่ะ คับ

แต่ถ้าหายแล้วก็สบายใจได้ อิอิ

10. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    มีแต่ วิ่งผ่าฝน จนเซ็นเซอร์โดนน้ำ แตก น้ำมันเครื่องเข้าปลั๊ก
    เครื่องสะดุย เลย

11. we_zaa

1,358
    33
    0
    ฝากระโปรงไฟเบอร์ครับ เจาะรูด้วย -*- พอตอนกระจกหลอน ชิฟไลท์ ที่แต่ก่อนติด แล้วไม่ติดไป มันก็กลับมาติดอีก ตอนนี้ กระจก หาย ชิฟไลท์ก็ติดอยู่วันสองวันไปๆ มาๆ ชิฟไลท์ ก็ไม่ยิงซะละ เอากันเข้าไป

12. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    รถผมจอดตากฝนไว้ทั้งคืนตื่นมาตอนเช้าตกใจ:teeth: ไฟป๊อปอัพ เปิดขึ้นเองหลอนเลยคับ...

13. we_zaa

1,358
    33
    0
    ตอนนี้ทุกอย่างเป็นเหมือนเดิมครับ เพียงแต่ ไฟเรือนไมล์ วัดบูส ดับ แต่ เกจ์ยังขึ้นครบนะครับ -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้