การแปลงดุมล้อจาก 4*100 เป็น 4*114 สามารถทำได้หรือไม่ มีวิธีแบบไหนบ้างครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Methawaj Teerachalermbong, 6 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    การแปลงดุมล้อจาก 4*100 เป็น 4*114 สามารถทำได้หรือไม่ มีวิธีแบบไหนบ้างครับ...

1. ง่ายๆคือให้โรงกลึงเก่งๆจัดการครับ
    หรือ ยกคอม้าของนีโอมาลง 4/114 อยู่แล้ว
    คานหลังยก p11 มาลง 4/114 อยู่แล้ว
    ทั้งหน้าหลังได้ดิสกับเบรคที่ดีขึ้นติดมาด้วย ^^
    อยู่ที่งบครับ แต่รถผมจัดแบบหลังไป จบง่ายดี

2. อีกวิธีก็ใส่อเด๊ปเตอร์

3. Wisanu Trakarnkeerati แล้วของB12.. ดุมหลังจะแก้อย่างไรดีครับถ้าอยากแปลงเป็น4/114 โดยไม่ใส่อเดปเตอร์... ถ้าเอาดุมดิสหลังไปโรงกลึงเจาะใหม่.. ดีไหมครับ(ไม่อยากใสอเดปเตอร์)

4. ใช่ครับพี่ ต้องให้โรงกลึงทำครับ เค้ากลึงสร้างให้ใหม่ ถ้าสนใจมีร้านให้ลองไปปรึกษาได้ครับ

5. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
  6. ซื้ออแดปเตอร์ใส่ สั่งทำเฉพาะคันเลยครับ. ไม่สั่น ง่าย. ถูก

อะแดปเตอร์ก้ง่ายกว่าครับ พันกว่าบาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้