GA15 มีอาการเลือดออกทั้ง 7 ทวาร ( รถวิ่งไป 1,000 โล นมค.หายไปปริ่มๆ 1 ลิตร)...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 3 มีนาคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    GA15 มีอาการเลือดออกทั้ง 7 ทวาร ( รถวิ่งไป 1,000 โล นมค.หายไปปริ่มๆ 1 ลิตร) ควันขาวไม่มี เช็คกำลังอัดใกล้เคียงกันทุกสูบ ( +-ไม่เกิน 3-4 แต่ละสูบ) เลยให้ช่างรื้อเครื่องดู ปรากฎว่าแหวนหัก เลยรื้อทำใหม่ด้วย ราคานี้เป็นไงบ้างครับ

ปล.ที่อู่มี GA16 มายกเครื่องลง เลยถือโอกาสนี้เปลี่ยนฝาขาวด้วยครับ

1. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    ยกเครื่องออกมาทำ
    หรือทำคารถ

ล้างของสะอาดไหม. หรือแค่ล้างผ่านๆ

2. Bungchen KD

Bungchen KD Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยคับ
    เช็คกำลังอัดบอกไม่ได้หรอคับถ้าแหวนหัก
    (ของผมก้น้ำมันเครื่องหายเหมือนกันคับ อาทิตย์นึงครึ่งไม้ ไม่มีหยดไม่มีซึม)

3. Tanayot Komsin

Tanayot Komsin Guest

0
    0
    0
    ทำขนาดนี้แล้ว ซีลตีนวาล์วทำใมไม่เปลี่ยน ตัวนี้ถ้าแข็งนำ้มันหายใด้นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้