สอบถามครับ...สตาร์ทเครื่องไม่ติดครับ ติดเครื่องครั้งแรกติดครับ แต่ติดยากหน่อย...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Worawot Piyajan, 19 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ...สตาร์ทเครื่องไม่ติดครับ ติดเครื่องครั้งแรกติดครับ แต่ติดยากหน่อย ถ้าเครื่องติดแล้วประมาณ1นาที แร่งเครื่องเสียงเหมือนเดินไม่เต็มสูบ แล้วเครื่องก็สวิงขึ้นลง แล้วเครื่องก็ดับ หลังจากนั้นรถก็ไม่สตาร์ทอีกเลย บางครั้งก็ติดเครื่องยาก สิงที่ผมเช๊คขั้นต้นแล้ว ระบบน้ำมันอัดดี หัวฉีดดี ถอดหัวฉีดออกมาแล้วดูว่าฉีดทุกตัว หัวเทียนเปลี่ยนใหม่ ไฟหัวเทียนออกทุกหัวไฟเข้าทุกเส้น จานจ่ายทำความสะอาดแล้ว แอรโฟล์ล้างแล้ว ปีกผีเสื้อล้างแล้ว น้ำมันแก็ส91 ขอบคุณครับ

2. ลองสตาร์แก็สยังคับ

3. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ยังครับแก็สหมด ผมจะลื้อแก๊สออก จะใช้น้ำมันล้วน

4. แน่ใจว่าปั้มติกดีนะอาย

5. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ตอนแรกก็ว่าปั้มติกอ่ะ ลองถอดสายน้ำมันที่หัวฉีดน้ำมันกระเด๊นเต็มเครื่องเลย แรงมากน้ำมันอัดเข้าหัวฉีด

6. งั้นยากละ

7. Arty Garrage

Arty Garrage Guest

0
    0
    0
    ลิ้นเร่งดีมั้ย

8. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ก็หน้าจะดีนะครับ Arty Garage

9. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    Water temp. เสีย/หรือไม่ก็ขั้วสกปรก หรือเปล่า ทำให้น้ำมันจ่ายหนามาก จนหัวเทียนบอดจุดไม่ติด

10. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    มันอยู่ตรงไหนครับ

11. ใช่ที่มันฝังอยู่แถวๆ acc valve ป่าวครับ หรือที่หม้อน้ำ

12. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    แถวๆนี้ไหมครับ

13. Worawot Piyajan

0
    0
    0
  14. ปลั๊กแดงๆ คืออะไรครับ แต่ที่เห็นใหญ่ๆ นั่น ACC VALVE ครับ

15. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    เป็น sensor ที่ plug จะสีแดง(ส่วนใหญ่) มี2 แบบ เป็น tap plug สายไฟเส้นเดียว รุ่นใหม่ๆจะเป็น plug snap สายไฟ2 เส้น ตัว water temp จะ tap แค่ติดกับท่อน้ำเพื่อให้กล่องรู้อุณหภูมิเครื่องจะได้สั่ง ACC valve เปิดมากน้อย แล้วก็สั่งให้หัวฉีด pulse เปิดหัวฉีดนานขึ้นเวลาอุณหภูมิเครื่องเย็นครับ... ลองดูนะครับ ถ้าเป็นที่ตัวนี้ก็แค่ถอดล้างอาการก็หาย.... ปล. ถ้าหัวเทียนเคยบอดไปแล้ว ต้องถอดล้างเขม่าออกก่อนนะครับจะได้ช่วยในการจุดที่อุณหภูมิต่ำได้

16. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ขอบคุณครับเดียวลองดูก่อนครับ

17. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ถ้าผมถอดปลั๊กสายไฟของระบบฝั่งเดินเบา รถสตาร์ทติดครับ ถ้าเสียบสาย รถเดินไม่เต็มสูบ แล้วก็ไม่ติดเลย

18. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    งั่นก็ต้องรบกวนถอดชุด. ACC Valve และ FICD ทั้งชุดออกมาล้างทำความสะอาด. แล้วค่อยใส่กลับไปพร้อมตั้งรอบเดินเบาอย่างถูกวิธี อาการรอบไม่นิ่ง เดินเบาไม่ได้ก็จะหายไปครับ

19. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ครับผมกำลังลื้อออกมาอีกทีครับ

20. Acc ระวังสปริงกระเด็นออกมานะครับ

21. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ถ้ามีเวลา ค่อยๆรื้อนะครับ มันถอดยาก แต่ใส่ยากยิ่งกว่า 555

22. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อย่าใส่อะไรกลับด้านนะ... มันจะฮานาก้า....✌️

23. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ถอดชิ้นส่วนท่อร่วมทำงานง่ายแต่รื้อเยอะ เสียประเก็นอีก ฮาาาาา

24. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ขอบพระคุณทุกท่าน

25. Ficd ปูเสื่อ นอนบนเครื่องเลย อยู่ด้านหลังเครื่อง ข้างล่าง...

26. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ตัวนี้ใช่ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้