สอบถามครับ วันนี้ไปเติมน้ำยาแอร์ ช่างบอกว่า ตรงช่องปรับเพิ่ม อุณหภูมิ มันเสีย...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ติงลี่ ติงติง, 11 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ วันนี้ไปเติมน้ำยาแอร์ ช่างบอกว่า ตรงช่องปรับเพิ่ม อุณหภูมิ มันเสีย เลยปรับไม่ได้ เลยถามช่างว่าซ่อมได้ไหม ช่างบอกซ่อมไม่ได้ ให้เปลี่ยนใหม่ ผมเลยอยากถามพี่ๆว่า จิงๆแล้วมันซ่อมได้ไหมครับ

1. ติดต่ออาจารย์พงษศักดิ์ สารพัดสระบุรีเลยครับ แอร์ดิจิตอลไปเลยครับ

2. ราคาประมาณเท่าไรครับ แล้วจะติดต่อกับอาจารย์พงศักดิ์ได้อย่างไร ผมยุโคราช

3. ช่องแถบสีฟ้าใช่มั้ยครับ ของผมก็ปรับไม่ได้ ข้างหลังมันเป็นสายสลิง ไปต่อกับตู้แอร์ใต้คอนโซน ผมก็ไม่ปรับ ถ้าจะปรับจริงๆก็เอื้อมมือลงไปปรับตรงตู้แอร์เอาครับ

4. ผมไม่มีเบอร์แกนะ แต่พี่ๆในนี้เคยไปทำแน่นอน ขอแอดแกเป็นเพื่อนก้อได้ พงษ์ศักดิ์ ย้อยเสริฐสุทธิ์ ลองหาในเฟสดูครับ

5. Numchoke Kunmunwong แล้วปุ่มกดตรงที่ ให้แอร์ลงเท้า หรือเมนูต่างๆ ซ้ายมือก้อไม่ทำงาน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ

6. ผมใช้ไม่ได้หมดเลยครับ แหะๆไม่รู้แก้ยังไงเหมือนกัน ขอแอร์เย็นก็พอ

7. อ่อครับ พอดีอยากให้มันลงขาบ้าง55

8. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    Ok. แยกเป็น. 2 ประเด็นปัญหานะครับ

9. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    1. เรื่องตัวคุม thermo air .. ต้องถามก่อนว่า ที่บอกว่าเสียน่ะเสียตรงไหน. ถ้าเสียที่ตัวดึงรั้งหรือดันสายsling อันนี้ซ่อมยาก เพราะต้องรื้อทุกอย่างลงมา. แล้วก็. Modify แต่ถ้าเป็นตรงที่ตัวต่อกับ. Thermo อันนี้ซ่อมไม่ยากครับ

10. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    2. เรื่องการคุมลมเป่าตามตำแหน่ง. มันมีประเด็นแรกก่อนเลยว่า ถ้า U12 คุณเป็นรถที่จำหน่ายครั้งแรกก่อนสิ้นปี 90 รถคุณอาจจะไม่มีตู้บังคับลมแอร์มาให้ กดปุ่มใดๆ ก็ไม่เป็นผล แต่ถ้ารถคุณเป็นรุ่นที่มีตู้บังคับลมแอร์มาให้แล้ว ส่วนใหญ่ที่เสียๆ กันคือ ชุดmotor หมุนบานพับประตูลมจะอ่อนแรง หรือเสีย ไม่ก็เป็นไปได้ว่าประตูลมเก่ามาก. Plastic ที่เป็นตู้ลมขัดตัวเปิดปิดบังคับลมไม่ได้ อาการพวกนี้ต้องถอดออกมาดูครับว่าอะไรเสียก็แก้ไปตามอาการครับ

11. พงษ์ศักดิ์ ย้อยเสริฐสุทธิ์ เฟสอาจารย์คับ

12. ใครพูดถึงผมเหรอครับ

13. อาจารย์คงจะจามเลยหละครับ อิอิอิ

14. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เสียครับ สลิงเสีย เลยย้ายที่ปรับเอามาข้างล่างพวงมาลัยแทนต่อสายเล็กน้อยง่ายต่อกานปรับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้