ฟิตเครื่องใหม่ กับ วาง GA15 มือสองเชียงกง อะไรคุ้มค่ากว่าในแง่ราคาและสมรรถนะ ขอปรึกษาครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ayah Keem Pitsuwan, 2 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ฟิตเครื่องใหม่ กับ วาง GA15 มือสองเชียงกง อะไรคุ้มค่ากว่าในแง่ราคาและสมรรถนะ ขอปรึกษาครับ

1. วางใหม่คุ้มกว่าคับ

2. เบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับ

3. ถามอู่ได้เลย แล้วแต่ดวงด้วยคับว่าจะเจอช่างแบบไหน ส่วนตัวผมว่าจะหัดวางเอง แค่คิดนะคับ

4. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    ผมห่วง เรื่องช่างนี่แหละ กลับไม่จบ ไม่งั้นก็เข้า กทม.หาช่างในกลุ่มเราเลย อิอิ

5. ขอบคุณครับในความหมายของพี่คือวางใหม่ใช่ไหม

6. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    ผมว่าว่างใหม่ครับ ราคาถามคุนเเจ๊คเลย

7. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
  8. มองในแง่ของช่าง ผมเลือกฟิตใหม่ครับ เราจะเห็นทุก ๆ อย่างที่อยู่ในเครื่อง อะไรเสีย ไม่ดี หมดอายุ จับเปลี่ยนให้หมด ใช้ได้อีกนาน....

9. ถ้าเครื่องเก่ามากก้อ ช่างฝีมือไม่ถึงฟิตเครื่องก้อเปล่าประโยช เช้คอู่ถ้าไม่ชัวไปหาพี่แจ้ค Teerasit Sintes ชัวป๊าป และก้อพี่เบิ้ม เบิ้มเซอร์วิส เบิ้มเซอร์วิส

10. วางใหม่สิคัป เครื่องล่ะ15,000 ค่าแรงต่างหาก ผ มเปลี่ยนมาแล้ว ของเก่าวิ่งไม่ถึง130เครื่องใหม่ลองแล้ว150 สบายๆ

11. ขอบคุณทุกความเห็นครับ

12. ถ้าga16ไทยๆผมว่าวิ่งดีกว่า ga15ไม่ใช่ไม่ดี แต่ดูในมุมกลับกับถ้าทำเองไม่ได้เวลาบ่มเพาะไม่พอแนะนำให้วางเครื่องใหม่ครับ ค่าตัวหมื่นปลายๆ วายสาย4-5000 ทำท่อไอเสียค่าแรง ค่าของเหลว ตกประมาณสองหมื่นปลายๆ แจ้งเปลี่ยนเครื่องลงเล่มจดแก้สใหม่ เตรียมไว้เลยสามหมื่นนิดๆเพราะยกขึ้นมาอาจเจออะไรต่อเติมเช่นยางแท่นเครื่อง ยางหุ้มเพลา

13. แล้วแต่แนวคิด แต่ถ้ามาที่ผม ราคาสูงครับ

14. ผมเคยจะวางครับ แต่งบยังน้อย ถามเพื่อนๆและช่างที่ไว้ใจได้มา บอกว่า เตรียมไว้ 40,000 (แบบไม่เลี้ยงไข้เพราะ รายการจุกจิกเยอะ ) ออกมาคุ้มแน่ใช้แบบสบายใจได้อีกหลายปี เครื่องเดิมผม คาบู เกียร์ธรรมดา 3-40,000 ผมเลยคิดเอาไปดาว nv ปี 06 มาใช้งานคุ้มกว่า แล้วค่อยเรียนรู้คันเก่าไปเรื่อยๆรถผมแวน 20 ปีแล้ว ครับ ถ้าทำเครื่อง สี ช่วงล่าง ภายใน มีใกล้ๆแสนครับ เพราะถ้าทำไม่สวยจริง ก็ไม่พอต้องเสียตังเรื่อยๆแน่ ผมก็มาคิดๆบวกกับ เซี่ยน(ไม่ใช่เซียนนะครับ) อยากเจ็บเลยลองซ่อมตามอาการดูครับ ตอนนี้ก็ได้วิชา เอาไว้ซ่อมได้ระหว่างทาง เผื่อไปเสียในที่ๆห่างไกลช่างครับ สู้ๆครับพี่

15. Singto Kuakam

Singto Kuakam Guest

0
    0
    0
    ของผมวาง GA 15 มาได้ปีกว่าเบ็ดเสร็จ25000ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลย เรื่องนำ้มันก็อยู่ที่ 13 กม.ต่อลิตร ยังไม่ติดแก๊ส ผมว่ากินนำ้มันแค่นี้ก็พอใจแล้ว

16. วางใหม่ดีกว่านะผมว่า

17. ผมวาง GA 15 เกียร์ ออโต 22000 ค่าแรงช่าง 5000 ครับ แพงไหมครับ

18. มีงบ40000 หมดเกลี้ยงเลยครับ รื้อออกมามีแต่ตัวเสียๆครับ

ค่าแรงช่าง5000ของผมค่าแรงไม่เสีย เสียค่าเดินสายไฟ4500แย่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้