รบกวนแนะนำโช๊ค+สปริงหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย honeydew, 17 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. honeydew

honeydew New Member Member

65
    2
    0
    พอดีจะเปลี่ยนโช๊ค+สปริง ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    เอาให้เตี้ยลงประมาณ 2 นิ้ว + ราคาไม่แรง
    ได้ทั้งมือหนึ่งมือสองนะครับ
    รบกวนแนะนำฟีลลิ่งในการขับของแต่ละตัว +ราคาหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล. แล้วชุดโช๊คของek9 ใส่แล้วเตี้ยลง + หนึบ ขึ้นกว่าชุดเดิมเยอะเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มิถุนายน 2009
  2. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    รอผู้รู้มาตอบครับ อิอิ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    รอต่อไปครับ

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ต้องถามก่อนว่ามีงบเท่าไหร่ครับ ไม่งั้นเพื่อนๆก็แนะนำไม่ได้เหมือนกัน งบน้อยก็เตี้ยได้ครับ แต่คุณภาพมันต่างกัน

ถ้าราคาไม่แรงก็มี สเต็ปแรก สปริงโหลดมือสอง + โช๊คเดิมอัดน้ำมันอ่ะ ถูกสุดแล้ว

5. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    โช๊ค Koni กระบอกเหลืองปรับหนืด , สริง โหลด มีหลาย ยี่ห้อ Eibach, H&R, Bilstein ราคาไม่แรง มาก คับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    Koni กระบอกเหลือง , สริง H&R เคยขายไป 8,000 ครับ ชุดนี้ราคา ไม่เกินหมื่นครับ เเต่มือหนึ่งเเพงอยู่นะ

7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    อย่าใส่เลยของ EK9 อ่ะเชื่อเหอะเดี๋ยวก็เบื่อ
    ยังไงมันก็โช๊คเดิมๆ ขับไม่มันหรอก
    ถูกๆหน่อยก็สปริงแต่ง+โช๊คอัดยังดีซะกว่า
    ขับมันกว่า

8. M_kun

M_kun New Member Member

47
    0
    0
    koni

ซื้อไม่ทันนนนน

อยากได้ หาให้หน่อยสิครับบ

9. ผมว่าไม่ต้องรอให้ใครมาตอบทั้งนั้นแหล่ะครับ เพราะเรื่องนี้มีคนตอบ
    ไปแล้วเยอะมาก ลองใช้ข้อมูลเก่า ๆ ให้เป็นประโยชน์กันหน่อยนะครับ
    Search หาคำว่า "โช๊ค" หรืออ่าน ๆ ดูใน Knowledge Base คง
    จะได้อะไรกลับไปเพียบ ๆ เลยนะครับ

10. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18

ไม่ต้องถามใครหรอกครับต้องถามเสี่ยคนนี้แหละครับใช้มาแทบทุกรุ่นแระ:Dหรือไม่ก็ดูที่ Knowledge Base ครับพี่ๆๆเค้าเอามาแนะนำให้รู้กันว่าโช๊คตัวใหนเป็นแบบใหน

ปล.ผมติดตามตลอดครับชอบมากเลยบอร์ดนี้

11. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ชัดเจน เปลี่ยน

12. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ขอถามนิดนึ่งครับ:confused:

ถ้า Koni แล้วใส่ Spring Eibach ที่เป็นของ EG/3Dr มาใส่ EK/Si จะใส่ได้ไหมครับ
    ความสูง หรือความแข็งจะต่างกันไหมครับ กลัวว่าจะต่ำมากไป ตอนี้ใส่ Koni + Apex ครับ

พอดีว่าไปได้ของที่เป็นของ EG/3Dr มา แต่ยังไม่ได้ลองใส่น่ะกลัวล้อติด รบกวนด้วยครับ:sad:

13. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ถ้าขับ แบบ street use ขับสบายๆ กระด้างบ้างนิดหน่อย แนะนำkoni eibach หรือ h&r
    ถ้ามือสองตาม web ไม่น่าเกิน 10000 แต่ถ้าของใหม่ ต้องมี 3xxxxx หรือเชียงกงจะแพงหน่อย12000 up
    แต่ถ้าจะขับแบบ Racing แนะนำ สตรัทปรับเกลียว แข็ง ใส้แทบไหล ของเชียงกง ราคาประมาณ 12000 -25000

ส่วนสปริง ของ EG กับ EK ใส่กันได้พอดีครับ แต่ ความเเข็ง และ ค่า k ต่างกันแน่ๆ

14. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    แจ่มแจ้งเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้