สอบถรื่องอาการเกียร์รถหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย jng ek, 14 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jng ek

jng ek Guest

0
    0
    0
    รถผมตอนนี้มีอาการ ถ้าจอดค้างคืนเช้ามา เวลาเข้าเกียร์ถอยหลัง แต่เหมือนรถมันไม่ไปต้องเร่งเครื่องรอสักพักเกียร์ถึงเข้าให้ แต่เกียร์Dไม่เป็นใช้ได้ปกติ

เป็นที่อะรัยอะครับ

ปล.ทำมัยผม login เข้า ชื่อของตัวเองไม่ได้อะแจ้งบอกพพาสไม่ถูกต้อง งงแฮะ

2. ถ้าเกียร์ไม่ได้พัง

เช็คหม้อน้ำดูครับ ตรงส่วนที่เป็นออยเกียร์มันตันครับ ลองล้างหม้อน้ำดูครับ คิดว่าน่าจะหาย

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    นั่นละครับ ลองเช็คระบบน้ำมันเกียร์ ถ้าไม่ได้เปลี่ยนนาน ก็เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อน ถ้ายังไม่หาย เกียร์ใกล้จะสิ้นชีพแล้วละมั้งครับ

4. รับซ่อมเกียร์ ออโต้ Benz, Honda, Toyota
    โทรปรึกษา 084-217-5189 ช่างดี้

5. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    เป็นทุกครั้งมั้ยครับ หรือเป็นบางครั้ง

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สัญญาณบอกเหตุให้เปลี่ยนเกียร์ใหม่
    ถ่ายน้ำมันเกียร์แล้วหรือยัง ถ้าถ่ายแล้ว น้ำมันเกียร์น้อยหรือเปล่า
    ถ้าทำทุกอย่างแล้วไม่ดีขึ้นเตรียมงปไว้เลยครับ

7. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    เป็นๆหายๆครับ อาทิตนี้จะเช็คน้ำมันเกียร์ดูครับ แล้วก็ลองเอาหม้อน้ำไปล้างใหญ่ครับ

8. off EK

off EK New Member Member

10
    0
    0
    เป็นเเหมือนกันเลยครับ รถผมเดวเป็นเดวหาย ถ้าแก้ไขหายแล้วPMมาบอกด้วยน้าครับ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้