### กรอง K&N ของแท้ - เทียม ดูยังไงครับ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 14 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    กรอง K&N ของแท้ - เทียม ดูยังไงครับ
    ใครซื้อ กรอง K&N ที่ใส่กับกรองเดิม ที่ร้านวิเชียร คลองถม
    เป็นของไต้หวัน หรือ แท้ ครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สงสัยไม่มีใครใช้ กรอง K&N เลย

3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ใช่กันเยอะครับ แต่บอกไม่ถูกเพราะมันหาซื้อง่ายๆอย่าไปซีเรียดเลย ที่ระยองก็มีขายเยอะ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ใช่มา 7 ปีได้แล้วมั่งครับ ยังใหม่อยุ่เลย น่าจะ พันกว่า ๆ ตอนนั้น
    ซื้อที่ 42/1 เฮดเดอร์ บางบอนครับ ตอนนี้ย้ายไปแล้วครับ

ลักษณะ ผ้าฝ้ายด้านใน สีแดงเลือดหมูทับกัน แบบตัววี หุ้มด้วยเส้น
    ลวด แบบมุ้งลวด ครับ ซื้อน้ำยา ล้าง และเคลือบใช้ได้เ กิน 10 ปีขึ้นไปแน่ครับ
    ของปลอมไม่เคยเห็น นะครับ ไปดูมา ราคา เท่าไหร่ครับ

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เชียงกงประทุมวัน ร้านศุภโชค หัวมุมไกล้ๆ สน. ราคาถูกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2009
  6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ยังไม่ เก่า เลยครับ พี่โส จะเปลี่ยน งุหลามลงแล้ว
    หรือ TOP FUEL เคฟล่า กำลังดุ ดูอยู่

ขอบคุณครับพี่

7. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ขอบคุณมากๆเลยครับ เดี๋ยววันเสาร์นี้จะไปจัดมาซักหน่อยแล้ว

8. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ซื้อน้ำยามาทีเดียวเลยนะครับ ชุดนึ่งจะมีสองขวดๆนึ่งใช้สำหรับล้าง อีกขวดเป็นเคลือบ (จะมีชุดใหญ่ และชุดเล็กครับ ซื้อเฉพาะชุดเล็กก็พอครับ สี่ร้อยกว่าบาทมั้งประมาณนี้ครับ) <<<

9. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ผมคนนึงอ่ะไม่ซื้อแน่นอน ถ้าจะล้างจะเคลือบ
    ผมก็ไปหาพี่โจไง ขอใช้มั่ง คิคิคิ:D

10. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ใช้มานานแหละยังไม่ได้ซื่อน้ำยาล้างเคลือบเลย ใช้ของเพื่อนตลอด

11. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    ผมกำลังอยากจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แบบใส่แทนของเดิมครับ

12. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ในกล่องจะมีคู่มือ กับสติ๊กเกอร์สองแผ่นไว้ให้ด้วย
    ตัวกรองจะห่อพลาสติกและลงน้ำมันไว้ให้แล้ว ใส่ได้เลย ในครั้งแรก

อย่าลืมหาชุดคิทของ K&N สำหรับล้างและเคลือบตามที่ข้างบนว่าไว้ด้วยนะครับ เพราะว่าถ้าไปใช้อย่างอื่นล้าง อาจจะทำให้เส้นใยเสื่อมก่อนกำหนด :D

13. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

14. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ตรงขอบกรองจะปั้ม logo K&N แล้วก็รหัส 33-104 มั้งครับหรือ 33-2104 นี่แหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้