d16y8 กับ d16a ถ้าทำเต็มๆกินรถไรได้มั่งครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earzy, 17 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    อยากรู้อะครับ คือไม่อยากเปลี่ยนเครื่องอะครับ เลยอยากจะทำเครื่องเดิมดูว่าจะไปได้แค่ไหนครับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เต็มๆ นี คือทำเยอะมากๆ มีงบพอไหมครับ
    มันก็แรงได้มากนะ แต่ของอย่างงี้ อยู่ที่ฝีมือและหัวใจคนขับด้วยว่ากล้าแค่ไหน

3. ขึ้นอยู่กับว่าทำมาก ทำน้อยแค่ไหนล่ะครับ ถ้าทำน้อย ทำไม่ถูกทาง
    ก็ไปแข่งกับ ดรีม คุรุสภา หรือดัทสัน ช้างเหยียบ อะไรประมาณนั้น

ส่วนถ้าทำดี ๆ ครบ ๆ คิดว่าในบรรดาเครื่อง 1600 N/A ฮอนด้า
    ไม่เป็นรองใครอยู่แล้ว

สนใจทำจริง ๆ ก็โทรมาคุยกันได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำ จะได้ไม่ต้อง
    เสียในส่วนที่ไม่ควรจะเสีย

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าสุดจิง ๆ คง กินแกลบอ่ะครับ

แต่เรื่องความแรงนี่ แคมคู่ก็ต้องกลัวอ่ะ

5. earzy

154
    2
    0
    งั้นผมก็พอจะมีลุ้นแล้วอะสิ ว่าแต่รถคุณเต้ตอนที่ยังขับ Ekอยุ่ก้อเครื่องเดิมใช่ไหมครับแล้ววิ่ง 402 เมตรได้เท่าไรอะครับ ได้ข่าวว่าได้ถ้วยมาด้วย

6. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0

ตัวจริงเสียงจริง...

สมัยก่อนนั้นผมทำแคมเดี่ยวไปผิดทาง ทำแคมเดี่ยว+เทอร์โบ ยังวิ่งไล่ชาวบ้านเขาไม่ทันเลยครับ
    เสียดายเงิน

7. zev

zev New Member Member

208
    25
    0

ถ้าจะทำจริง ๆ ปรึกษาคุณเต้ ดีกว่าครับ จะได้ไม่ไปลองผิดลองถูก งบบานปลาย
    สมัยคุณเต้ ใช้คันสีแดงที่แข่งในรุ่นเดียวกัน รถคุณเต้ ก็หัวแถวอยู่แล้ว

8. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    เรื่องกินรถไรได้บ้างเนี่ย บอกตามตรงว่าถ้าตอบไปก็เสี่ยงมากครับ
    บอร์ดเรามีคนดูหลายกลุ่ม ไม่ใช่EKก็มี หรือบางคนมีรถรุ่นอื่นอยู่
    ด้วยก็มี ถ้าตอบไปคงไปสะกิดใครเข้าบ้างแหละครับ เหอๆ

9. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เห็นด้วยครับ ทำเต็มๆๆกินแกลบแน่นอนครับ :D

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาหาความรู้ครับ

11. earzy

154
    2
    0
    เยี่ยมครับ

12. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    อย่าดูถูก ดรีม คุรุสภาน่ะครับ แรงสุดในสมัยนั้น ออกตัวเกีย 3 สบาย ลองมาแล้ว

13. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ขนาดนั้นเลยหรอครับพี่กุ้ง ขอเป็นข้าวไข่เจียวดีกว่าครับ ไม่เอาแกลบได้ป่ะ

ปล.รถกิน95แต่คนกินมาม่า (เป็นไงล่ะรถแรง) อิอิ
    :D

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  14. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ถูกครับ กินกแลบ แน่ๆ5+5++5+5+5

15. แรงตามตังค์

16. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ขนาดยังไม่ทำยังจะกินแกลบแล้ว ค๊าบ ช่วงนี้

17. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้