96กับท้าย Domani

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย telexchange, 18 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    พอดีสนใจจะเปลียน ฝาท้าย เป็น Domani ครับขอทราบข้อมูลหน่อย
    ต้องแปลงอะไรไหม
    ราคา ฝา
    ราคาติดตั้ง+ทำสี
    ระบบไฟ รูกุญแจ เปิดล็อคภายในอะไรพวกนี้มีปัญหาไหมครับ
    เพื่อนๆมีรูปที่เปลียนกันแล้ว ช่วย ลงให้ชมทีนะครับขอบคุณมากครับ

2. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ประมาณนี้ครับ ผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะครับ :D

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ

4. ม่อน Vertex

ม่อน Vertex New Member Member

28
    2
    0
    สวัสดีครับ..
    ขออธิบายเลยนะครับสำหรับการใส่ฝาท้าย Domani รถผมตอนนี้ใส่อยู่ครับ.
    1. ไม่ต้องแปลงใดๆเลยครับ ฝามาสเปคเดียวกันเลย เพียงแต่ว่าถ้าเป็น Domani ไฟท้ายที่เป็นไฟมุมซ้าย-ขวา ต้องเป็น ขาว-แดง ถ้าเป็นตาโต 96-98 จะเป็นแดง-ส้มครับ หรือถ้าเปลี่ยนเป็นขาว-แดงแล้วก็จบครับ.
    2. ราคาฝาท้ายที่ผมได้มาอยู่ที่ 4500 บาท ครับได้ฝามาสภาพสวยครับ.
    3. ค่าทำสีอยู่ที่ว่าเราจะใช้เกรดไหน ราคาไม่เกิน 2000-3000บาทครับ การติดตั้งก็ทำสีเสร็จให้เขาใส่ให้เลยครับ จะได้ตั้งกลอนล็อคฝาด้วยครับ.
    4. ระบบไฟฟ้าไม่ยุ่งยากครับ ถอดของเดิมใส่ได้หมดเลยครับ รูกูญแจ กลอนล็อค ถอดใช้ของเดิมได้หมดครับ.
    5. รูปขอให้ดูรูปด้านข้างซ้ายมือเลยครับ เป็นรถผมเองครับ ฝาท้าย Domani และกันชนท้าย Domani ด้วยครับ ของผมเป็น Isuzu Vertex ไฟท้าย ขาว - แดง อยู่แล้วเลยไม่ต้องเปลี่ยนไฟ ซ้าย-ขวา ครับ ขอบคุณครับ.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2009
  5. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    เนียนมากครับพี่ม่อน

6. ม่อน Vertex

ม่อน Vertex New Member Member

28
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เดี่ยวนี้รู้สึกราคาจะแรงขึ้นแล้วนะ

8. อยากได้คับใครมีรบกวนติดต่อนะค่ะ.............ขอบคุณคับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ไม่ยากจริงๆด้วย แถมได้มาราคาถูกอีก

10. telexchange

142
    9
    0
    ขอบคุณความคิดเห็นดีๆครับ เดียวเริ่มหาของก่อน อิอิแต่งบน้อยแต่อยากได้ นางฟ้า หุหุ

11. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    เอาดิพี่อาร์ตเห็นกระทู้ซื้อขายขายอยู่ที่หน้า13-14ราคา4900น่าจะต่อได้นะและก็ที่หน้า17 7500รวมไฟท้ายขาวแดงอะจัดเลยพี่ผมจะได้เลิกไปบ้านพี่อีกเพราะถ้าพี่ทำมามันคงสวยล้ำเกินหน้ารถผมไปไกลแล้ว (ล้อเล่นนะพี่อยากเห็นเหมือนกันว่าจะงามขนาดไหน)แต่ผมเคยเห็นคันนึงที่ตึกยูไนเต็ดสีลมอะครับไม่ทราบว่ารถใครมาแถวนี้บ่อยๆหรือ เหอๆ

12. telexchange

142
    9
    0
    หุหุ เดียวไปหาเงินก่อน อิอิ

13. cannabis_40

cannabis_40 New Member Member

31
    0
    0
    อืม...น่าสนอะ

14. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ฝาโดมานิ ของผมทำสีดำมารุ้สึกจะ 1500.-
    พอใส่เบื่อก็สลับเปลี่ยนมาเป็นฝาเดิมติดหางสูง ใส่เองได้ไม่ยาก
    แต่จะยุ่งหน่อยตรงต้องสับกุญแจไปมา ผมเลยเอากุญแจที่ติดฝาโดมานิ
    ไปให้ร้านกุญแจ หน้าบริษัทฯ เรียงฟันให้ใหม่ให้กุญแจติดรถไขได้
    คิดค่าทำมา 200.- :cool:

15. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ทำฝาท้ายสีดำก็สวยดีครับ

16. telexchange

142
    9
    0
    สวยครับสีดำ อิอิ

17. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    สีดำสวยดี คับ

18. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    สวยดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้