พวงมาลัยหนักมีวิธีไหนทำให้เบาได้บ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย akimotosoles, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    เวลาหมุนพวงมาลัยมันจะหนัก ไม่รุ้เพราะสาเหตุอะไร เกี่ยวกับใส่ล้อ 17 มั้ยครับ

แล้วพอมีวิธีแก้ไขได้อย่างไรบ้าง

2. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ถูกแล้วครับ ล้อใหญ่ทำให้ พวง หนักครับ
    เปลี่ยนล้อ เป็น 15 หรือ 16 เบาหวิวเลย ตอนแรกผมก็ใส่ 17 เพิ่งเปลี่ยนมาเป็น 16 ออกตัวดีขึ้นเยอะเลย

หรือไม่ก็เปลี่ยนวิธีขับครับ เมื่อก่อนผมขับพวงมาลัยพาวเยอร์ครับ
    ตอนออกตัวให้รถไหลไปนิดนึงก่อน แล้วค่อยหมุนพวงมาลัยครับ ถ้าจอดอยู่เฉยๆ
    แล้วหมุนหนักโครตเลยครับ

3. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ล้อ17นี่ปัญหาเยอะจิงๆเลย อย่างงี้มันต้องโดนเปลี่ยนนน

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เป็นเพราะล้อ 17 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้