Massa เจ็บ แฟนFer เจ็บด้วย

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Kenggaroo, 27 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kenggaroo

Kenggaroo New Member Member

237
    2
    0
    น่าเป็นห่วง Massa นะครับ โชคร้ายเจอ Jackpot โอกาส 1 ใน 1,000,000 ซวย
    :cry: :cry: :cry:
    โหลดคลิปมาฝาก พี่-น้องแฟนคลับอย่างพี่ PongDMAX ช่วยกันภาวนาให้หายไวๆ
    กลับมาทวงบัลลังค์คืนในสนามที่เหลือ

คลิปแรก ; ชิ้นส่วนเจ้ากรรมจากรถ BrawnGPของBarrichello บินใส่ Massa
    คลิปสอง ; ภาพ 3D Animation แสดงการปะทะกันระหว่าง สปริง กับ หมวก

Desperate KartRacer ถูกใจสิ่งนี้
  2. DraF_JpS

DraF_JpS New Member Member

98
    0
    0
    ก็เหมือนพลุเละคับโอกาสที่น็อตเบรคจะขาดก็มีน้อยมากเหมือนกัน เเต่ก็ขอให้ Massa กับมาไวๆๆ หรือจะให้ Michael schumacher มาขับเเทนดีอยากเห็นเทพอีกครั้ง

3. Kenggaroo

237
    2
    0
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=soB9sMEeD08&feature=related[/media]
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=eHZybt3eOAI[/media]

4. Kenggaroo

237
    2
    0
    ทีแรกจะเอาคลิปของ draf ที่เห็นแผลบนหน้า Massa มาด้วย แต่มัน hardcore ไปหน่อย
    อึ่ม... ของพลุเขาแค่กำแพงปูน..ไม่ใช่กองยาง เทียบ Massa ไม่ได้หรอกดาฟ
    อ้าว แล้วนี่ draf ไม่ไปโรงเรียนเหรอ
    โดดเรียนงี้ พ่อเต้ยรู้ป่าวเนี่ย ????

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2009
  5. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
    พี่เก้ง เอาคริป youtube มาแปะ บอร์ด นี่ ทำไงคับ

6. Kenggaroo

237
    2
    0
    เพิ่งทำเป็นเมื่อตอนบ่ายครับ
    หลังจากโทรไปถามวิชาจาก คุณ Kart_Yai แกบอกมา
    ง่ายเลยครับ Pat
    1. เปิดyoutube คลิปที่ชอบ
    2. ปาดชื่อwebที่โชว์อยู่ตรงช่องบนของหน้า แล้วคลิกขวา copy
    ที่ขึ้นต้น http://www.youtube.com/watch?.....................ไปจนจบ
    3. เอาไอ้นั่นมา paste ในกล่องข้อความที่เราพิมพ์กันอยู่นี่แหละครับ แล้วส่งได้เลย
    ขอบคุณคุณKart_Yaiที่สอนทางโทรศัพท์ด้วยครับ ไม่เจอกัน ตั้งแต่เข้าพรรษาแล้ว
    ว่าแต่ Pat มีคลิปเด็ดมาแบ่งเหรอ ขอบคุณล่วงหน้านะ Pat นะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2009
  7. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณมากครับพี่เก้ง เมื่อเย็นผมได้ทราบข่าวจากน้องธาร ผมตกใจมาก และพอดีหลังจากนั้น
    ผมขับรถออกมาจากบ้าน บังเอิญรถแท๊กซี่มาชนท้ายรถผม แทนที่ผมจะโมโหที่เค้ามาชนท้ายผม
    ผมกลับคิดเดี๋ยวนั้นว่า เฮ้ย ถึงแม้เคราะห์นี้ของผม จะน้อยนิด เมื่อเทียบกับ มาสซ่า แต่ผมขอรับ
    เคราะนี้แทน ให้เค้า ด้วยนะ .... ขอให้ไม่เป็นอะไรเลยนะ มาสซ่า ....

เฮ้อ.....

8. Kenggaroo

237
    2
    0
    Massa ได้ยินพี่โป้งคงดีใจ
    รับเคราะห์แทน เจ็บแทน ยังได้
    สุดยอดแฟน

ถ้าไม่ได้หมวกใบนั้น ไม่รุสภาพจะยังไงน่ะ Massa
    ยอมหาหมวกดีๆกันไว้ดีกว่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2009
  9. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    เศร้าด้วยครับ :( ไม่รู้ไอ้ฝ่ายเทคนิคมันทำงานกันยังไงฟ่ะนั่น ฮึ่ม...
    แต่ล่าสุด อาการปลอดภัยแล้วครับ (ค่อยยังชั่วหน่อย) :)
    แล้ววันนี้พี่รูเบนเจ้าของสปริงก็ไปเยี่ยมmassa ด้วย

10. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม....

11. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    น่ากลัวจัง ผมกลัวจะไปกระทบกับระบบประสาทตาหรือเปล่าเนี่ย

12. Kenggaroo

237
    2
    0
    อันนี้ Massa's accident - Safety in F1 Helmets ครับ (คลิปเงียบ มีเสียงตอนท้าย)
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=7iCWMG7aaIc&feature=related[/media]
    หาหมวกดีๆได้มาตรฐานใช้ ปลอดภัยกันทุกท่านนะครับ สำหรับนักแข่ง 4 Cycle MSL

สงสัยอยู่อย่างนึงว่า รถของ Barrichello นี่ สปริงขนาดตั้ง 8 ขีด หลุดออกมาทั้งดุ้น
    รถไม่เป็นไรเลยเรอครับ........ไหง ไปต่อได้เฉยเลย

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ล่าสุดเป็นยังไงบ้างเนี่ย....

14. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    สบายดีมั๊ยลุง massa ห่วงนะคับจากน้อง Schumacher อิอิ หายไวๆนะลุง

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :confused::confused::confused::confused::confused::confused:

16. Kenggaroo

237
    2
    0
    ที่ Prodraf พูดไว้ท่าจะเป็นจริงแล้วแฮะ
    มีข่าวจากทีมFerrari กล่อมแชมป์ 7 สมัย = พี่ "ชูมี่" Schumacher กลับมาเข้าคอร์สเช็คความฟิต
    จะให้ return ลงแทน Massa ซะใน European Grand Prix เดือนหน้า
    ฝันเป็นจริง หรือไม่.... อีก 2-3 วันรู้ผล

17. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ตัวจริงกำลังจะมา.......เด๋วรู้...;):cool::cool::cool::cool:

18. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ก็ดีนะ เพราะเคยๆคิดไว้ว่าอยากให้ ชูเจอกับแฮมเดี่ยว ว่าจะดุเดือดซักแค่ไหน หรือจะกองกันทั้งคู่

19. พี่หมูกโต..

1,252
    8
    0
    ขอให้พี่ชูวิ่งสนามสิงค์โปร์ด้วยนะคร้าบบบ จะได้เจอกัน :)

20. pat_

275
    1
    0
    เอางั้นเลยนะ ..........

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ดีครับ...

22. Kenggaroo

237
    2
    0
    งี้ Kimi ก็ต้องรับบทพระรองต่อไปอีกเดะ
    อุตส่าห์ขึ้น podium ก็ยังไม่ได้เกิด

23. DraF_JpS

DraF_JpS New Member Member

98
    0
    0
    เทพจะกลับมาเปล่าไม่เเน่เเต่ที่เเน่ๆmassaมีโอกาสไม่ได้ขับในฤดูการนี้เเต่ที่จริงในฤดูการนี้ต้องมีคนใดคนหนึ่งออกระหว่างmassaกับrikkonenเพราะ F.Alonsoจะมันอยู่ทีมferrariในปี 2010 เเต่ยังไงก็ขอให้ massa หายไวๆๆเเล้วกัน

24. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ติดตามชมตอนต่อไป....

25. พี่หมูกโต..

1,252
    8
    0
    เอางั้นละครับ จองตั๋วเข้าชมไปแว้วว:cool:

26. pat_

275
    1
    0
    เท่าไหร่ คับ ..........
    เมื่อไหร่

27. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ดีใจด้วยที่ได้ไปชม.....อิอิ...:D

28. พี่หมูกโต..

1,252
    8
    0
    ราคาเดี๋ยวบอกนอกรอบ ส่วนเวลานี่ ปลายกันยาครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้