เมื่อวานผมสตาร์ทรถตอนเที่ยงได้กลิ่นน้ำมัน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย John Solar, 16 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. John Solar

John Solar Guest

0
    0
    0
    เมื่อวานผมสตาร์ทรถตอนเที่ยงได้กลิ่นน้ำมัน พอขับออกมาดูเกย์ระดับน้ำมันค่อยลดลงก็เลยเข้าอู่ซ่อมที่อยู่ใกล้กัน ปรากฏว่าสายน้ำมันรั่วมีรอยแตกนิดน้อย ถอดออกมาดูสังเกตุได้เลยว่าเกิดจากการใช้น้ำมันแก๊สโซฮอร์กัดจนเปื่อย ตอนนี้ก็หาเปลี่ยนแบบที่ทนน้ำมันแก๊สโซฮอร์ได้ครับ เพื่อนๆก็อย่าลืมตรวจสอบสายน้ำมันกันบ้างนะครับ จุดนี้อันตรายมากครับ

2. เอีก ผมก็ใช้โซฮอล เหมือนกัน ต้องระวังหน่อยล่ะ

3. เป็นความรู้ดีมากครับ....จะต้องเช็คบ้างแล้วเรา...

4. ขอบคุณครับที่มาเตือน

5. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    รถกี่ปีแล้วครับ ...

6. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    น้ำมันเบนซิน ก็เปื่อยได้ครับ .... :D

7. John Solar

0
    0
    0
    NV wingroad 6 ปีแล้วครับ

8. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ของผม 10 สิบปีแล้วยังโออยู่เลยอะ เติม โซฮอมา 3 ปี กว่าๆ แล้วครับ

9. อันตรายจากโซฮอครับ ผมเลยใช้ 91 เพียวๆ สบายๆตัวเบา (ตังหมด)

10. Nuttza Manytech

Nuttza Manytech Guest

0
    0
    0
    ถูกใจความเห็นข้างบน ฮี่..ฮี่..

11. John Solar

0
    0
    0
    เปลี่ยนไปแล้วทั้งท่อน้ำมันเข้าและไหลกลับ 2 เส้น ใช้ยาว 4 เมตร ราคา 720 บาท ค่าแรงเปลี่ยน 200 บาท

12. John Solar

0
    0
    0
    ที่ซื้อมาสามารถทนน้ำมันแก๊สโซฮอร์ได้ครับ

เปลี่ยนกรองน้ำมันเชื้อเพลิงด้วยน่าจะดี ผมเปลี่ยนแล้ว 180 บาทแบบเหล็กรอใหญ่ b13

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้