/// หาร้านทำชุดภายใน ///

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ulma69, 31 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    ... หาร้านทำชุดภายในงานเนียนๆอะคับ เพือ่นๆพี่ๆมีร้านไหนแนะนำบ้างคับ ผมใส่ภายใน vi-rs อยุ่แล้วอยู่ดีๆ แผงผ้าข้างประตูมันก็หล่อนออกมาแต่ยังไม่หลุดมาซะทีเดียว เลยว่าจะหาร้านทำซะหน่อยอะคับ ผมอยู่กทม.คับ เพื่อนๆมีร้านไหนแนะนำบ้าง ไม่อยากเข้าร้านมั่วๆอะคับ เดี่ยวจะอารมณ์เสีย อิอิ ...

2. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ไม่ลองหา กาวยาง มาทาเองละครับ ทำเองระวังดีด้วย เพราะเรารู้ว่ามันแพง

3. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    หากาวยางมาทาเองดีกว่าครับ ของอย่างนี้ให้คนอื่นที่เราไม่รู้ว่าชัวร์หรือปล่าวทำ เดี๋ยวจะงานเข้า
    ของผมก็ทำเองครับ สบายใจดี

4. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    กาว อเนกประสงค์ ของ 3M เลย คับ

เป็นกระป๋อง ๆ 3-4 ร้อย ติดเหนียวดี คับ...

5. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ทำตามที่บอกเลยครับ ใช้กาวยางค่อยๆทานี่ละครับทำเองดีกว่าครับไม่ยาก.

6. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    วันนี้ซื้อกาวมากระป๋องละ 40 บาท ค่อยๆๆแงะ แกะเบาๆๆ
    หาผ้าชุบน้ำเช็ดทำความสะอาดสักหน่อยก็ดี จากนั้นหาไม้ไอศครีม
    ทากาวบางๆๆ ค่อยๆๆไล่ทีละนิดไม่ต้องรีบทั้งบานประตู และผ้า
    ทิ้งไว้สักครู่ให้กาวทำปฏิกิริยากับอากาศ พอหมาดๆๆก็ค่อยๆๆไล่ติด
    ให้เรียบ เอาไขควงวัดไฟอันเล็กไล่ตามขอบผ้าให้ดูเรียบร้อย ....

ปล.หลังจากทำเสร็จจะมีกลิ่นกาวบ้าง เปิดกระจกรถทิ้งไว้ แต่วันนี้ยังม่ายหมดอีกสักวัน 2 วันคงดีขึ้น
    :)

7. ulma69

313
    1
    0
    /// ขอบคุณคับ เดี่ยวจะลองทำเองดูคับ ว่าแต่ว่าใช้กาวยางของอะไรก็ได้ใช่ป่าว UHU ก็ได้ใช่ไหมคับ ///

*** ก็คิดๆอยุ่เหมือนกัน แต่ลองถามความรู้หน่อยอะคับ กันพลาด ***

8. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เกรงว่า UHU อาจจะไม่ค่อยอยู่นะครับ ทางที่ดีเอากาวที่เค้าไว้ดม เอ้ย ไว้ทายางดีกว่าครับ ชัวร์ดี

9. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ใช้แป้งเปี้ยกได้ป่าวน้า

10. ulma69

313
    1
    0

// จัดไปคับกาวยาวดม อะๆๆๆๆ........... กาวทางรองเท้า ขอบคุณคับพี่ เดี่ยวจะลองทำดูคับ //

11. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    กาวยางใช้ได้นานระดับนึง..ถ้าจะให้ชัวร์กาวสเปร์ยกระป๋อง 3M

งานเนียนติดแน่นแต่ราคาสูงนิดนึง

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    จัดเองเลยคับไม่ยาก

13. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

แผงประตู คับเพ่เต๋า ไม่ใช่พับถุงกล้วยแขก ประหยัดจิงๆ

14. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ลงทุนไปเลยครับของ3M

15. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  16. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ใช้ กาวลาเท็กซ์ TOA ครับ กาวยางผมก็ใช้มาแล้ว 2 บาน เลยลอง กาวลาเท็กซ์ TOA บ้าง มันทาง่ายสะดวกติดแน่นดีครับ
    ทั้ง 2 อย่าง ดีเหมือนกัน แต่กาวยางจะเหม็นหน่อย ทามาตั้งนานทั้ง 2 อย่าง ยังไม่มีอันไหนหลุดเลยดีพอๆกันครับ

[​IMG][/url][/IMG]

17. ulma69

313
    1
    0
    ** ขอบคุณทุกท่านนะคับ เดี่ยวจะลองใช้ 3M ดูก็ได้คับ น่าจะดีจริง (เดี่ยวจะลองดู) **

18. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ลองดูคับ ใช้ได้

19. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    อิ อิ แอบมาเก็บความรู้ครับ เผื่อได้ทำตามบ้าง....

20. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เปลี่ยนแผงกะเขาก่อน เก็บไว้เผื่อได้ทำเองในวันข้างหน้า ... เก็บความรู้ครับ

21. jommieVTEC

jommieVTEC New Member Member

23
    0
    0
    ขอตีมึนเก็บความรู้ด้วยคนคับ 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้