จะใส่ค้ำสัก 2 ตัว ช่วยแนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 4 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ด้านหน้าเห็นมีค้ำตัวถังกับค้ำโช๊ค ใส่อันไหนดีกว่ากันครับ

(อยากใส่เพราะเห็นว่าเท่ดีครับ แต่ก็อยากรู้ประโยชน์ของค้ำแต่ละตัวด้วยว่าแบบไหนดีกว่ากัน)

2. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ึค้ำโช๊คดีกว่า รับการกระแทกตรงตำแหน่ง

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ค้ำตัวถัง CUSCO สวยครับ

4. ผมว่าผลลัพธ์มันไม่ต่างกันหรอกครับ
    เลือกดูครับสวยทั้งคู่

ปล.แต่ผมเลือกใส่ค้ำโช้ค CUSCO เพราะขี้เกียจเจาะรถใส่ค้ำตัวถัง

5. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    อาวผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าใส่ค้ำตัวถังต้องเจาะตัวถังรถ...

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายคับ ต้องเจาะคับ ค้ำถัง ตรงรอยที่เบ้าโช้คมีร่องให้เจาะอยู่แล้วคับ

7. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    ผมใส่ทั้งสองอย่างเลยครับ ค้ำถัง+ค้ำโช้ค

8. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    กดดูตรงชื่อ log in ผมได้ครับ ใส่ทั้ง 2 อัน

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมใส่ทั้ง2อย่างเลยคับ จัดเลยคับ

10. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    ค้ำบอร์ดี้เวลากระแทกหรือเข้าโค้งหนักๆ ตัวถังอาจฉีกได้ เห็นมากับตาเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้