B18C มีเสียง วี๊ด... แถวๆ ท่อไอดี อ่ะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย KaMmY~*, 11 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    พอดีขับๆอยู่ แล้วก็จอดรถ ได้ยินเสียงวี๊ดแถวๆท่อไอดี

อาการคือ ถ้าวิ่งหรือซัดมาจอด(เดินเบา) จะได้ยินเสียง แต่ถ้ากดคันเร่งลงไปเสียงก็จะหาย ถ้าปล่อยเดินเบาก็จะมีเสียงอีก แล้วเสียงที่เป็นก็เป็นๆหายๆ วี๊ดครั้งนึงประมาน 1 นาที แล้วก็หายไปสักพัก แล้วก็ดังอีก

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่ลูกปืนไดชาร์ท แต่คิดว่าไม่ใช่เพราะเวลากดคันเร่งแล้วเสียงหาย อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าสาเหตุน่าจะมาจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอฟังด้วยคับ พอดี B18C เหมื่อนกัน

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ทดลองแบบปิดแอร์แล้วหรือยังครับ ถ้าลองแล้วและยังมีเสียงอยู่ ผมก็ว่าน่าจะเป็นที่ลูกปืนไดร์ชาร์จอีกนั่นแหละ
    ผิดถูกยังไงขออภัยครับ

4. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ผมก้อ เป็นเหมือนกันครับ B18ฝาแดง 96 เป็นบางครั้ง ถ้าวิ่งระยะทางไกลมาจอด จะมีเสียงดังอย่างที่คุณบอกเลยครับ แต่ถ้าวิ่งใกล้ๆ ไม่ได้ซัดก็ปกรติ
    ไม่ว่าปิดแอร์ หรือเปิดแอร์ก้อจะดังครับ เป็นตั้งแต่เริ่มวางเครื่องมาเลยครับ แต่แปลกมากเลยครับ พอจะขับไปให้ช่างดูที่ไร ไม่เป็นซักที เลยไม่รู้ว่ามันเป็นปกติหรือว่าอะไร

5. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    เข้ามาเก็บข้อมูลไว้ครับ อนาคตกำลังจะมา

6. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ใช่ครับ ไม่ว่าเปิดแอร์หรือปิดแอร์ ของผมจะเป็นตอนเครื่องร้อนๆ (วิ่งไกลๆหรือซัดมา) เหมือนกันครับ

คิดว่าไม่น่าจะเป็นที่ลูกปืนไดอ่ะครับ เพราะที่ถามๆมาถ้าเป็นที่ลูกปืน พอกดคันเร่งเสียงก็จะยิ่งดังขึ้น แต่ของผมพอกดคันเร่งแล้วเสียงจะหายไป พอเดินเบา(ปล่อยคันเร่ง)ก็ดังอีก แต่มันจะเป็นๆหายๆอ่ะครับ

7. Honda Mania

Honda Mania New Member Member

6
    1
    0
    ลองเช็คดูลูกยางรองหัวฉีดดูครับ

8. athichart

athichart New Member Member

17
    0
    0
    เสียงดูดลมครับ ของผมB20B ก็ดัง ลองเปิดฝาครอบกรองอากาศดูขณะติดครื่องครับจะได้ยินเสียงดูดลมชัดเจน
    แล้วลองเอาฝ่ามืออุดช่องลมดูครับ เสียงหายไปทันที ไม่รู้มันมีผลอะไรหรือเปล่า แต่ขับขี่ได้ปกตินะครับ
    ใครรู้เป็นเพราะอะไรแนะนำต่อด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้