ถามเารื่องแอร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 9ษ6115, 23 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
    แอร์ไม่เย็น แล้วคอมก็ฉีดน้ำยาออกมา
    ช่างบอกว่า ไดเออร์น่าจะตัน
    ผมก็ไดเออร์+เติมน้ำยาแอร์
    ตอนลองมันก็เย็นดี
    แต่พออีกวันมันก็นมั่งไม่เย็นมั่ง(ทั้งกลางวันและกลางคืน)
    อาการอย่างงี้ต้องแก้ไขยังไงครับ
    ปล.มันไม่ได้รั่วครับและเป็นอย่างงี้มาอาทิตย์กว่าๆแล้วครับ

2. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ล้างแผงคอยร้อน + เช็คพัดลมแอร์ ดูครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เคยเจอเย็นบ้างไม่เย็นบ้างสาเหตุมาจาก pressure switch ที่อยู่ตรงตัวไดเออร์ครับ ลองถอดปลั๊กออกแล้วเอาสายไฟจิ้มต่อตรงระหว่างขั้วปลั๊กทั้ง 2 ดูครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ติดเครื่องเดินเบาเปิดแอร์แล้วลองไปสังเกตุพัดลมแอร์ดูก่อนครับ มันหมุนดีอยู่หรือเปล่า

5. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ปกติเวลาเปิดแอร์ จะได้ยินเสียงน้ำยาแอร์ฉีด ฟี๊ดๆ เป้นจังหวะๆ บ้างมั้ยครับ
    ผมเปลี่ยนเกือบหมดทุกอย่างแล้ว ทั้ง คอมแอร์ ไดเออร์ วาล์ว ตู้แอร์ตัวนอก
    ล้างแอร์มาแล้วสองรอบ ก็ยังได้ยินเสียงน้ำยาแอร์ ฟี๊ดๆ อยู่เลย
    (ปกติปรับความเย็นไว้ตรงกลาง พัดลมเปิดเบอร์ 2 อ่ะครับ)

รำคาญเสียง ฟี๊ดๆ มากมายยยย

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0

อิอิ ผมกำลังจะมาตอบพอดีเลยพี่ พี่ตอบไปแล้วคับ ลอง สวิท เพรชเซอร์ ดูคับมันเป็นอีกอย่างที่ส่วนใหญ่มองข้ามกันคับ ผมหาอยู่นานเลยคับ อาการ แอร์เย็นบ้างไม่เย็นบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้