ขอคำแนะนำหน่อยคับ4m40

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย นายภคพัส น้อยไขขำ, 17 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    คือตอนนี้ครัชมันลื่นคับ
    ว่าจะเปลี่ยนใครๆก็บอกให้ใช้หวี 2 ชั้นแต่กลัวเรื่องแข็งคับ
    เพราะใช้วิ่งงานในเมืองทุกวัน(มีร้านครัชแนะนำว่าให้ใส่หวี FORD เทอร์โบและผ้าผสมแบบเสริมแหนบแล้วเอาหน้าฟลายวินไปขยาย)
    ร้านบอกว่าหน้าจะเอาอยู่พี่ๆน้องๆว่าจะลื่นไหมแล้วแข็งหรือเป่าตับ:teeth:
    ขอขอบคุงล่วงน่าคับ

1. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ใช้หวีของโตต้า 1KZก็ดีนะคับ + ผ้าทองแดง นิ่มดีเคยใช้อยู่ บูส45Psi.ยังอยู่สบายๆเลยคับ

2. tuck-ky

tuck-ky New Member Member

44
    0
    0
    ของ 1KZ กว้าง 10 นิ้วใช้หรือเปล่าครับ
    แล้วจานกดเดิมๆเลยหรือเปล่าครับ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใช้หวีสองชั้นไปเลยที่ป็อบ

ไม่แข็งอย่าที่คิดหรอกขับไปเดี๋ยวก็ชิน

ผมก็ขับในเมืองทุกวันพี่ยังชินเลย.....อิอิ.....

4. แล้วมันแข็งกว่าเดิมกี่%คับ BANK

5. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ใช้หวี2ชั้นดีกว่าครับ
    แล้วขยายปั๊มตัวล่าง
    ใช้ลูกปั๊มของโตโยต้า คาว
    ก็นิ่มดีนะครับ อิอิ

6. pandabank

2,427
    4
    0
    ที่ประมาณเอานะพี่ 2 เท่า++

ขับปกติก็เฉยๆหง่ะพี่ป็อบ.....แต่ถ้ารถติดแบบว่าเดินเกียร์เดียวไม่ทันสุดแล้วต้องสวนคลัชบ่อยๆก็เหนื่อยหง่ะครับ

หรือของผมอาจจะแข็งกว่าปกติครับ.....เพราของผมเป็น 3S สองชั้นครับ.....อิอิ.....

7. ขอบคุงทุกท่านคับ
    ว่าคงลองใส่ของFORDโบดูก่อนคับ

8. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    กว้าง10''คับ หวีเดิมๆเลย

9. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    เสียดายจังชั่งโลขายซะแล้ว.......................................

10. เห็นช่างบอกของFORDโบ 10 นิ้วคับ

11. pandabank

2,427
    4
    0
    ลองดูและกันพี

12. ได้ทำแล้วก็ OK คับพึ่งเสร็จตอน 2 ทุ่มกว่า

13. ใส่แล้วคับเสร็จเมื่อตอน 2 ทุ่มกว่าๆ
    ลองแล้วก็OKคับ

14. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    หายครัชลื่นแล้วเหรอพี่ ป. งานต่อไปเตรียมยกเกียร์ต่อเลยนะครับ อิ อิ อิ

15. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    กรั่ก กรั่ก กรั่ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้