D16y8 วิ่ง 2 แสนโลนิด ใช้น้ำมันเครื่อง แบบไหนดีครับ..

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natracing, 3 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    เคยใช้แต่ กึ่งสังเคราะห์ ว่าจะหันมาใช้ สังเคราะห์

มองพวก 0w-40 ไว้ แต่ไม่รู้จะ ใช้ยี่ห้ออะไรดี

แนะนำหน่อยนะครับ

2. **ไข่ยัดไส้**

**ไข่ยัดไส้** New Member Member

23
    2
    3
    แนะนำนะครับ ใช้กึ่งสังเคราะห์เหมือนเดิมดีแล้วครับ ให้หนืดหน่อย เข้าศูนย์บอกช่าง ให้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง VTEC
    ถ้าใช้สังเคราะห์ 100% มันใสเกินไปสำหรับรถที่วิ่งมา 2 แสนกว่ากิโลเมตร (รถอาจจะกินน้ำมันเครื่องด้วยครับ)

3. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ไม่ทันแล้ว.. ผมจัด Valvoline 5w40 ไปแล้ว.. ลื่นดี

4. **ไข่ยัดไส้**

**ไข่ยัดไส้** New Member Member

23
    2
    3

วิ่งดีก็ดีใจด้วยครับ

5. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ของผมใช้กึ่งสังเคราะห์มาตลอดครับ

6. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ใช้ กึ่งสังเคราะ ครับ 10w40 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้