สงสัยเกี่ยวกับค้ำหลังล่าง Beaks ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย m_abac, 23 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. m_abac

m_abac New Member Member

20
    0
    0
    วันนี้ได้สั่งค้ำหลังล่างของ Beaks สีทองมาจากเวปหนึ่งครับ ดูจากหน้าเวปแล้ว อักษรคำว่า BEAKS ที่ตัวค้ำจะเป็นสีดำทั้งหมด

แต่ตัวที่ผมได้มานั้นเป็นอักษรสีดำ ''แต่'' มี outline(ขอบตัวอักษร) สีขาว, ซึ่งแปลกใจมากครับ ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยว่าค้ำสีทองจะมีขอบตัวอักษรสีขาว เว้นแต่ว่าสีอื่นเช่น เขียว ฟ้า ชมพู ฯลฯ จะมีขอบอักษรสีขาว

คราวนี้ก็เลยตั้งคำถามว่า .... ค้ำที่ผมได้มาเป็นของเลียนแบบ(ปลอม)หรือเปล่า เพราะหน้าเวปหลักต่างประเทศ ก็จะเป็นอักษรสีดำล้วนอย่างเดียวสำหรับสีทอง

รบกวนพี่ ๆ ชาว EK ด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. m_abac

20
    0
    0
    2500 ครับ

เพิ่มเติมครับ หีบห่อที่บรรจุมานั้น เป็นซองพลาสติกโปร่งแสงเหนียว ๆ หน่อย พร้อมกระดาษคู่มือขนาด A4 ครับ

3. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    [/SIZE]
    ซื้อมาถูกจัง น่าจะมีรูปประกอบการพิจารณาด้วยนะคับ :cool:

4. m_abac

20
    0
    0
    เดี๋ยวถ่ายมาลงให้ครับ แต่ซองพลาสติกใส ๆ ทิ้งไปแล้วครับ
    ผมขอเพิ่มเติมประเด็นกระทู้เป็น เกี่ยวกับของแต่งช่วงล่างทั้งหมดเลยนะครับ

พวก Subframe ASR. , ปีกนก Skunk2 ไม่ก็ FT7 แบบนี้ ที่ขายกันทั่ว ๆ ไป ราคาไล่ๆ ช่วง 5,xxx-7,xxx นี่เป็นของแท้หรือเปล่าครับ
    มีวิธีดูไหม หรือต้องสัมผัสเอา ถึงจะรู้ครับ

5. m_abac

20
    0
    0
    นี่ครับรูป (ขออภัย ความสามารถกล้อง iPod Touch gen4 ทำได้แค่นี้ครับ)

6. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เอาเฉพาะปีกนก skunk นะคับ ดูจากราคาที่เค้าขายที่ต่างประเทศก็ต้องมีประมาณ 6500.-บวกค่าส่งอีกสัก 1000.- นึง
    ราคาที่ขายในบ้านเราได้ถูกๆ ก็น่าสงสัยอยู่เหมือนกันว่าเป้นของที่มาจากที่ไหน :cool:

7. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ตอนนี้ Skunk 2 ปลอมมีขายแล้วครับ ร้านหรือคนขายที่ดีเขาจะบอกครับ
    ส่วนของเจ้าของกระทู้ผมว่ามันถูกเกิน น่าจะปลอมครับ

8. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ปลอมหมดครับ
    ASR
    Skunk2 สีไม่เหมือน
    F7
    Beak
    Blox

9. m_abac

20
    0
    0
    ขอบคุณครับ ... ได้เข้าไปเช็คราคา US dollar เล่น ๆ จากเวปหลักแล้ว ตกราว ๆ 3000+ ไม่รวมค่าส่งมาไทย .. คงได้ข้อสรุปแล้วครับ ว่าเป็นของเลียนแบบจริง ๆ

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ขออธิบายครับ ยี่ห้อ BLOX กับ Toser ต้องพูดว่าของทำโรงงานเดียวกัน งานเหมือนกัน ถ้าใครที่ซื้อจากผมมาดูได้ครับ มีใบนำเข้า เสียภาษีถูกต้องนะครับ ไม่ได้ก๊อบมาขายแน่นอนครับ
    ปล. ขอออกตัวหน่อยนะครับ อากาศมันร้อน 55555+

11. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ของแท้ที่มาจากเมกานั้น ถ้าสีทองจะเป็นสติกเกอร์ดำทั้งอัน แต่ถ้าสีอื่นจะดำขอบขาว และจริงๆแล้ว สีอื่นที่ไม่ใช่สีทอง สามารถซื้อได้จาก ตัวแทนขายของ Beaks เท่านั้น เช่น JHPUSA เพราะร้านพวกนี้
    เค้าจะสั่งผลิตเป็นแบบสีลิมิเต็ด ตอนที่ผมเคยสั่งจากโรงงาน Beaks ผมก็ไม่สามารถสั่งสีอื่นได้นอกจาสีทอง เพราะเค้าต้องการยอดสั่งซื้ออย่างน้อย 200 อัน แต่ถ้าสีทอง 10 อันเค้าก็ขาย
    ราคาที่ขายตอนนั้นก็ 4500 บาท หรือถ้ามีใครเคยสั่งของจากเมกาก็จะรู้ว่าค่าส่งแพงมาก สั่งเองก็คงไม่ต่ำกว่านี้ แต่ที่นี้เมืองไทย การก๊อบเป็นเรื่องธรรมชาติ คนผลิตเค้าก็ยืนยันว่าใช้ AL6061 เหมือนกันและขาย 2500 บาท
    แล้วคนก็ใส่กันทั่วบ้านทั่วเมือง เรื่องความปลอดภัยก็พิจารณากันเองครับ

12. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ไม่กล้าเสี่ยงเหมือนกันครับ -*-

13. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ใส่สวยอ่ะพอได้ครับยอมรับ แต่เรื่องฟังก์ชั่นที่มันจะเป็นค้ำหลังล่างผมว่าเป็นศูนย์ ข้อต่อมันเยอะไปแถมยังมีรูให้สไลด์ด้วย ไม่แข็งแรงเหมือนชิ้นเดียวปลายมีหูทั่วไป

ส่วนที่ จขกท.ซื้อมาอ่ะ ก็อปแน่นอน เหมือนข้างบนว่าครับ

14. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

ชิงมอบตัวก่อนนยินดีคับ 55

15. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    อย่างนี้ subframe ที่ผมซื้อมาจากคุณ Golf ก็ของแท้แน่นอนซิครับ ฟังแล้วสบายจาย:)

16. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ต้องขอโทษด้วย
    เพราะที่ผมเห็นขายกันอยู่ก็มีของปลอมกันทุกยี่ห้อ

17. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ผมว่า อยู่ที่ค่าทางจิตใจนะครับ

18. G Type R

3,607
    99
    0
    ขอบคุณครับ อิอิ

19. G Type R

3,607
    99
    0
    ASR ที่ซื้อจากผมราคา 8000 บาท รวมทั้ง Beaks ราคา 4500 บาท แท้แน่นอนครับ

20. G Type R

3,607
    99
    0
    ไม่ได้โกรธหรือไม่พอใจครับ ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นครับ ใครที่เคยซื้อของกะผมจะรู้ว่าผมนะพูดตรงๆ แท้ก็บอกแท้ ก๊อบก็บอกก๊อบ ครับ ชื่อยังชื่อ ก๊อบเลยครับ

21. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ชัดเจนแจ่มแจ้งดีครับพี่. 555

22. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ถ้าจะเอาของนําเข้าจากเมกา จริงๆ ค่าขนส่งเม่งแพงกว่าค่าของอยู่เยอะครับ จะสั่งจริงๆลองคํานวณคร่าวๆได้เลย

ผมว่ามีสินค้าหลายชิ้นนะครับ ที่อยู่ตลาดเมกา แต่ตัว OEM นั้นอยู่ที่ไต้หวัน กับจีน , ซึ่งข้อตกลงต่างๆก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของ brand กับผู้ผลิตอีกทีว่าจะตกลงกันไว้ยังไงบ้าง

งานผมก็นําของเข้า จากจีน กับไต้หวันกับจีนอยู่บ่อยๆ คุณภาพก็โอนะครับ อยู่ที่ว่าเราควบคุม คุณภาพได้หรือปล่าว เพราะยังไงวัตถุดิบหลักๆก็ส่งออกมาจากจีนสะส่วนใหญ่ ถ้าจะเอาเมกาล้วนๆนี้ต้องเตรียมเงินซักหน่อยละ ค่าครองชีพนี้คนละเรื่องกันเลยหละ

23. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    แต่เท่าที่ดู งานของ จขกท. มันก็สวยและเนียนดีนะครับ พอใจกับมันเถอะครับ

24. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ก็ต้องตามสภาพการเงินของแต่ละคนแหละครับ ฮ่าๆ

อยากได้ของแท้ก็แพงหน่อยครับ ธรรมดา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้