อยากเปลี่ยนไปใช้เกียร์ Auto ขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pattago, 2 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pattago

pattago New Member Member

78
    0
    0
    สวัสดีคับ ตอนนี้ผมใช้เครื่อง GA15 หัวฉีด ซึ่งใช้มาได้ 7 เดือนละ ตอนที่ผมยกเครื่องตอนนั้น ผมไม่ได้เปลี่ยนเกียร์ คือใช้เกียร์ธรรมดาของเครื่องเดิมใส่

ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกคับ แต่อยากขับสบายๆมั่ง เพราะใช้รถบ่อยมาก และเข้าเมืองทุกวัน รถติดๆนี่โคตรเมื่อยขาเลยครับ

ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ มันจะมีปัญหาอาไรไหม ถ้าเปลี่ยนแล้ว ต้องให้ช่างเช็คอะไร หรือเพิ่มเติมอะไรเป็นพิเศษหรือไม่

เอาแบบเปลี่ยนแล้ว ขับแล้วสบายใจ

ช่วยแนะนำทีครับ คาดว่าจะเปลี่ยนเร็วๆนี้

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใครเคยเปลี่ยนมาช่วยตอบหน่อยครับ UP...:eek:

จากที่เคยเปลี่ยนมานะ ค่าของ 5-6 พันบาท ค่าแรงช่าง 1000 +- แล้วแต่ความซวย จากการใช้งานปกติดีคับ แต่ให้ดีต้องหาเกียร์ตรงรุ่นนะคับ เพราะเครื่อง GA16DE แต่เคยไปใช้เกียร์ของ GA16DNE ปรากฎว่ารอบสูงกว่าปกติมาก ขับไม่ได้เลยสุดท้าย
    ต้องขายเกียร์ลูกที่มีปัญหาทิ้ง ซื้อลูกใหม่ตรงรุ่นเครื่องอ่ะคับ แต่ถ้าอยากประหยัดลองหาสับเกียร์ในบอร์ดดูคับ อันนี้ไม่เสียเงินค่าของเสียแต่ค่าแรง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้