ท่อยางหม้อน้ำกับน็อตล้ออลูมิเนียมของเทียมทนไหมครับ ใครเคยใช้บ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 470180096, 19 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    มีใครเคยใช้บ้างไหมครับ เป็นไงบ้าง:eek:

2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    หมายถึงท่อน้ำ พวก สีฟ้าๆ ใช่มั้ยครับ ? ความทนก็ OKเลยครับ พวก samco พันปลายๆ

น๊อตล้อ อลูของเทียม ไม่อยากแนะนำให้ใช้อะครับ โดน บล็อคลม ยิงบ่อยๆ เข้า มันจะเกิดอาการงอครับ ถ้าไม่ใช้ของแท้ แนะนำให้ ใส่ น๊อตเหล็กดีกว่าครับ ทนกว่ากันเยอะ

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    คยใช้น็อตยี่ห้อ D1 อ่ะครับห่วยมากเสียดายเงินจริงๆเกลียวรูดถอดไม่ได้
    ต้องไปร้านยางเปลี่ยนออก ใช้แบบเป็นเหล็กดีกว่าครับทนกว่าถึงแม้จะเป็น
    สนิมบ้างก็เหอะ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ท่อยางใช้ได้ครับ

น็อตก็เหล็กชัวกว่าครับ

5. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ใช้ท่อยางมาปีกว่าๆแล้ว ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

6. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ท่อยางไม่ยังไม่เคยใช้ครับ แต่ส่วนเรื่องน๊อตผมมีมุมมองที่ต่างออกไปนิดนึงครับ คือเคยใด้น๊อตเหล็กที่สีดำๆมาแล้วละก็ตอนนี้ใส่น๊อตอลูมิเนียมอยู่สิ่งที่เจอคือน๊อตเหล็กที่เป็นน๊อตตัวสีดำยาวหัวเปิดนะครับคือสนิมกินด้านใน
    ใช้ไปนานๆขันแรงๆก็เคยขาดคามือมาแล้วครับต้องเอาไปเชื่อมแล้วก็ขันออก ส่วนเรื่องน๊อตล้อที่เป็นอลูมิเนียมอันนี้มันได้เรื่องความสวยงามและก็น้ำหนักเบาก็ด้วยว่าเป็นวัสดุที่แข็งสู้เหล็กไม่ได้ที่รู้กันดีก็ไม่ควรใช้บ๊อคลมยิงอยู่แล้วครับ
    ไม่ว่าจะเป็นของแท้หรือของเทียมควรใช้มือขันผมว่าดีที่สุด ส่วนน๊อตอะไรแข็งแรงที่สุดผมว่าของเดิมครับชัวร์

ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวและประสบการณ์ล้วนๆครับถ้าไม่ถูกก็ขอโทษด้วย

7. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ของอะไรครับ ซื้อมาเท่าไหร่ครับ ซีดยัง

8. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    ผมใช้น๊อตเหล็กตัวสั้นหัวบุ๋ม ถอด/ใส่ล้อก็บ่อยยังไม่เคยเจอปัญหาเลย น็อตอลูฯถ้าเป็นของแท้ก็น่าจะทน (มั้ง ราคาตั้งขนาดนั้น)

9. ผมใช้น็อตเหล็กหัวเปิดมา 2 ปี ยังไม่เจอปัญหาเหมือนกันครับ
    น็อตแท้...แพง ซื้อไม่ลงจริงๆครับ

10. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    น็อตอลู ของแท้ ก็พัง ถ้าเจอร้านยางถอดน็อตแบบชุ่ยๆ ก็มีเกลียวล้มเหมือนกัน เจอมากับตัว สุดท้ายต้องขายน็อตชุดนั้นทิ้ง

11. Future EK 9

Future EK 9 New Member Member

67
    1
    0
    ขายทิ้งหรือบังคับให้ใครซื้อ55555

12. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    เจอเหมือนกันครับกับตัวเอง น๊อตเหล้กยาวสีดำ โดนร้านยิงบล็อกลมรอบเีดียว
    ภายหลังขันไม่ออก ขาดไป 3 และถอดออกแต่เบี้ยวไป 2 สรุปต้องเอาสว่านแทงน๊อตดุมทิ้ง เซงจิต
    ตอนนี้ใช้น๊อตเดิมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้