จะหา โช๊คชิ่งใส่ Coupe ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My ways, 22 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My ways

My ways New Member Member

61
    0
    0
    จะหา โช๊คชิ่งใส่ Coupe ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    อยู่ที่งบอะครับ ว่ามีเท่าไร ><"

3. My ways

61
    0
    0
    15,000 คับ พอได้ไหมครับ อิอิ

4. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ก็พอมีนะครับ แต่ผมว่าเก็บให้ได้สัก สองหมื่น นิดๆ ทางเลือกจะเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ อยู่ที่ชอบว่าจะเอาฟิลลิ่งแบบไหน ,

5. Tuntunt

Tuntunt New Member Member

40
    1
    0
    กัดฟันเก็บเงินเพิ่มอีกนิดให้ได้ซัก 2 หมื่นกว่าๆแล้วจัด Ohlins ไปเลยทีเดียว รับรองว่าคุ้มค่าครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ :)

6. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    เอางี้คับมันเป็นปัญหาโลกแตกมาก ผมว่าเริ่มอย่างนี้ดีกว่า
    ถามตัวเองก่อนว่ารถคุณใช้งานแบบไหน ใช้งานทุกวัน เดินทางไกล เอาไว้ซิ่งอย่างเดียว หรือยังไงงบประมาณที่มีอยู่ ลองดูงบในกระเป๋าว่ามีงบซักเท่าไรแล้วจะลงกับของชิ้นนี้ทั้งหมดเลยได้มั้ย
    เพราะว่าจริงๆแล้วไม่ได้มีแค่โช็คอย่างเดียวนะคับ ช่วงล่างจะให้แน่นจะให้ดีมันต้องดูภาพรวม ส่วนสไตล์โช็คที่มีขายอยู่ลองศึกษาดูจากกระทู้เก่าๆดูคับจะมีพี่ๆเพื่อนๆที่เคยใช้รีวิวไว้แล้ว
    อย่างที่ว่า งบหมื่นห้าผมว่าราคานี้มันอั้นไปนิดนึงคับ ถ้ามีอีกซักนิดน่าจะได้ตัวเลือกที่ดีขึ้นเยอะ ลองศึกษาดูคับฟิลลิ่งโช็คแต่ละรุ่น "ไม่มีโช็คที่ดีที่สุด อยู่ที่ว่าเราพอใจที่ตรงไหน"
    ขอให้สนุกกับการแต่งรถนะคับผม:)

7. xenophobia

xenophobia New Member Member

26
    0
    0
    ผมใส่โอลีนอยู่อ่ะ+สปิงเทอิน แต่ผมว่ามันไม่เหมาะกับผมยังไงก็ไม่รู้ มันแข็งๆ

อยากขายแล้วใส่ tein ss อ่า

8. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    set โช๊ค ดีๆ ดุครับ โอลิน มันไม่ได้ โหดร้ายอย่างที่คิด ลองปรับระดับความหนืด ดุก่อน

9. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    ผม tein ss ขายผมก้อได้นะ หรือสลับกัน ราคาส่วนต่างว่ากัน ครับ

10. ถ้าใส่ OHLINS แล้วแข็ง ก็อย่าริไปใส่ TEIN เลยครับ

11. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    Tein แขงก่าโอลินอีกงับ เง้ออ เด้งๆเด้งดึ๋งๆๆ ผมใส่ Tein HA งับๆ

12. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    ผมใช้ GAB อยู่ Feeling แบบรถสนามเลย 555

13. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    Cusco ก็โอนะ ใช้อยู่ เป็นไปได้ลองนั่งลองขับรถที่ใส่แต่ละยี่ห้อเลยครับว่าเป้นแบบไหน
    จะได้รู้กันชัดๆว่าเป็นไง 555

14. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    Cusco ก็โอนะ ใช้อยู่ เป็นไปได้ลองนั่งลองขับรถที่ใส่แต่ละยี่ห้อเลยครับว่าเป้นแบบไหน
    จะได้รู้กันชัดๆว่าเป็นไง 555

15. My ways

61
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

ผมชอบ แบบ นิ่มๆๆ ไม่ชอบแข็ง ไม่ได้ไปแข่งครับ ขับก็เร็ว พอประมาณครับ

16. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    พ่อคนนี้ ไม่เห็นนานมาก สบายดีไหมครับ

17. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    บายดีครับ...............ที่หายไปนานก็ไปสร้างครอบครัวอยู่อ่ะครับ (แต่งงาน+ซื้อบ้าน+มีลูก) แต่เข้ามาดูบ่อยครับ เสี่ยกอล์ฟ งั้ยก็ขอให้รวยๆแรงๆ กว่าเดิมนะ

18. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    โอ้ว ดีใจด้วยครับ ว่างๆก็แวะมาแจมกันได้ครับ พวกเรายังเหมือนเดิมครับ

19. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ถ้าว่างมามีตติ้งลองสัมผัสตัวเป็นๆกับรถพี่ๆน้องๆในคลับได้เลยคับ รับรองมีไรให้คุยกันอีกเยอะ ^_^

20. xenophobia

xenophobia New Member Member

26
    0
    0
    คับไม่ริอาจไปใส่หรอกคับ ....

21. bird DC2

bird DC2 New Member Member

5
    0
    0
    ผมมีโช๊คTEIN

22. bird DC2

bird DC2 New Member Member

5
    0
    0
    ผมมีโช๊ค TEIN 2ชุด TEIN HA ปรับหนืดปรับเกลียว ไม่แข็งมาก ราคา16000บาท ส่วนอีกชุดเป็น TEIN FLEX ปรับหนืดปรับเกลียวและสไลด์กระบอก ราคา24000บาท สวยๆ เลย สนใจก้อลองโทรมาคุยกันได้นะคับ 089-799-5884

23. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    Tein ss นิ่มสุดแล้วววว แต่มันสไลด์กระบอกไม่ได้นะ

24. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    แล้วแต่ชอบและงบประมาณเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้