ถามเรื่องการตีท่อ เครื่อง b18c mt วางใน ek หน่อยครับ ควรเดินขนาดไหนแบบไหนครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Civic_ek_J, 25 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    พอดีพี่ เขาฝากมาถามอ่าครับ

1.ตอนนี้ วางเครื่อง b18c mt มาใหม่ในek แต่ยังใส่ท่อเดิมติดรถ d16y4 at อยู่เลยครับ(จะมีผลเสียไรกับเครื่องยนต์ไหมอ่าครับ)(ปล.เป็นพักปลายไส้ตรง2.2)

2. (ปล.พักปลายขอเป็นขนาดเท่านี้อ่าครับ เป็นพักปลายไส้ตรง2.2 เพราะมีท่อนอกไซต์นี้อยู่) เครื่อง b18c mt ท่อนต่อจากเฮดถึงปลาย ควรเดินท่อขนาดไหนและแบบไหนดีครับ

3.สงสัยอีกอย่างครับ เดินลอดใต้ถัง กับ เดินตามรอยเดิม วิ่งต่างกันไหมครับ

ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

2. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    เดินเส้นกลาง 2.5 นิ้วครับ เพราะถ้าเครื่อง b16a ก็ยังเดิน 2.2-2.3 เลยครับ นี่เครื่อง b18c ต้อง 2.5 นิ้ว ครับ ผมมีนะครับพอดีเคยทำมาใส่เครื่องb16a มันใหญ่ไปอ่าครับ เลยถอด ใส่แค่อาทิตย์เดวเองครับ เลสยังขาวๆเลย 087-363425 ขายขาดทุนครับ รูปhttp://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,115606.new.html

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้