อะไรนักหนา คนซื้อรถ 2ประตู นีคนโง่มากรึไง บ่นๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Boku_no_natsuyasumi, 29 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    คือใกล้โบนัสออกแล้ว คือที่วางแผนไว้ ก็กะว่า ดาวน์ คูเป้ คันโปรดที่ เล็งไว้ตั่งแต่สมัยเรียน ก็ร่วม 10 ปี รักมาก 10 ปี เป็นเจ้าขอ ช้ากว่าท่านอื่นในคลับนี้ ถึง 10 ปี

เพื่อนที่ทำงาน ชาวอีสาน มึงโง่ ปะซื้อรถ เก๋ง ต้องซื้อกระบะ 4 ประตู สิ แถมเก๋ง 2 ประตูอีก เอามาทำห่าไร
    ผมบอกกูชอบ
    มันบอก กะไม่ให้คนอื่นไปด้วยเลยรึไง
    ผมบอก มันนั่งได้โว้ย แต่มันเข้าออก แบบ ปิคอัปแคป
    มันบอกว่า เข้าลำบาก แล้วจะซื้อทำไม
    ผมบอก ว่ากูใช้ โอกาศที่จะเปิด ประตูหลัง มีน้อยวะ เลยไม่จำเป็นเท่าไหร เหมือนปิคอัปแคป
    แล้วมันถามอีกว่า โบนัสออก นี่ได้รถเลยไหม ผมบอกว่า มันต้องดูไปเรื่อยๆวะ เพราะ รถมือ 2 ใจร้อนไม่ได้ เจอคันซ่อมหนัก อาจจะซวยได้ ใจเย็นๆ
    มันบอกว่า เอาที่มันออกง่ายๆ ซิ เต้นไหนก็มีแบบนี้สิ
    ผมบอกว่า มีทุกเต้น รถ มันจะดูเด่น ตอนใช้ได้ไงวะ แบบ จอดไหนๆ แม่งก็มีจอด
    มันบอกเอา 4 ปรตูดีกว่า ไหนๆจะซื้ิอแล้ว อย่าโง่นักเลย เนี่ย มันจอง อีซูซุ ไว้ 4 ประตู Hilander นั่งสะบายๆ จะโง่เอา 2 ประตูไมวะ
    ผมบอก กูไม่ออกหรอกวะ ปิคอัป คันนึ่ง แม่งจะ ล้านบาทหละ 9460000บาท ราคานี้ก็เอารถเก๋งดีกว่า ไอ้บ้าปิคอัปบ้าไรวะ ราคาแพงกว่าเก๋งอีก(อารมแบบว่า มันว่าเราๆก็ว่ามัน)

ผมบอกอีกว่า ไอ้ห่า งี้คนออก E-Class Coupe คันละ 3ล้าน9 โง่ ว่าคนออกปิคอัป ราคาคันละเกือบล้านหรอวะ แม่งโมโหโวัย รถกูๆผ่อน

โทษที่ใช้คำรุนแรง คนมันโมโห

2. เงินใคร เงินมันโว๊ย

ทีเมียเมิง หน้าตาก็งั้น ๆ เมิงยังเสียเงินดาวน์ไปตั้งหลายแสนเลย ไอ้ควาย !

555+ อย่าไปคิดมากครับ ความสุขของคนเรามันไม่เหมือนกัน

3. My ways

My ways New Member Member

61
    0
    0
    ใจรัก ตามนั้นครับ

4. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ใจรัก ทำตามใจเราดีก่าคับ แรกๆ ผมก็โดนที่บ้านบ่น

5. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    อย่าเอาคำพูด ลมปากมคนอื่นมาเป็นอารมณ์ครับ

ความสุข ความชอบคนเราไม่เหมือนกัน ไม่ได้ไปขอเงินมันซะหน่อย ถ้าให้เงินมาก็ว่าไปอย่าง

สำหรับผมนะ บอกเลยว่า คูเป้ Si กับ EG3D อยู่ในทำเนียบหล่อ สวย อมตะของ civic แล้วครับ

พูดแล้วยังอยากได้เล้ยยย

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เงินของเราครับ ชอบก็ซื้อไปเลยครับ

7. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมเป็นชาวอิสาน ที่คลั่งไคล้รถสองประตูครับ ผมโง่รึเปล่าเนี่ย 55555+
    ขำๆนะครับอย่าซีเรียส เราพอใจอะไรเราก็ซื้อครับ

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เค้าแอนตี้ไปแล้วแหละ แต่ ให้เค้าดูคลิป เวลาไปกันหลายๆ คันคงอาจจะมีแอบอยากได้บ้างคับ ฮี่ๆ

[video=youtube;Zr1ev0WInt0]http://www.youtube.com/watch?v=Zr1ev0WInt0[/video]

[video=youtube;3OC4b162nDg]http://www.youtube.com/watch?v=3OC4b162nDg&feature=related[/video]

[video=youtube;uKn3DHL4SAI]http://www.youtube.com/watch?v=uKn3DHL4SAI&feature=related[/video]

9. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    [video=youtube;J-eyC1xc1Qc]http://www.youtube.com/watch?v=J-eyC1xc1Qc&feature=related[/video]

10. much

much New Member Member

239
    1
    0
    อย่าไปถือสาคนไม่รู้เรื่องรถเลยคับ

ความชอบคนเรามันต่างกันนิ

11. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ไม่เหมือนเพื่อนเป๊ป เป๊ปบอกว่าจะซื้อรถFD 4ประตูกับคูเป้เอาไหนดีวะ มันบอกว่า "กูว่า4ประตูมันไม่เข้ากันมึงหว่ะ คูเป้เหมาะกว่า" ^O^

12. wave za

wave za New Member Member

30
    0
    0
    ......ใช้แร่ะจะรู้ว่า...มันไม่เหมือนใคร....เท่สุดๆๆๆๆ....เงินของเราด้วยชอบ5555555555555

13. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    คูเป้เนี่ยสุดๆๆๆในตำนานแล้วคร๊าปปปปปปปปปปป ขับไปคนก้มอง ^___^

14. ss124

ss124 New Member Member

347
    0
    0
    บางทีก็มีคนกริ๊ดด้วยเนอะเพราะเราขับรถเหยีบตีนเค้าอยู่55555 ฮาๆ

15. newzuza

newzuza New Member Member

22
    0
    0
    ผมคนหนึ่งที่อยู่อีสาน. มีแต่คนชอบว่าสวยดี555

16. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    ใส่ใจทำไม เงินของเรา เราชอบก็ซื้อไปครับ

17. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ผมก็อิสานคร้าบ.... มักคั้กคูเป้ ผมว่าจอดข้างๆเทียบกัน Civic FD กับ Civic Coupe คนมอง Coupe มากกว่าครับ ล้ำกว่าเห็นๆ คนขับน้อยกว่าเห็นๆ หล่อกว่าเห็นๆ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ) ^_^

18. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เท่ห์จิงๆน๊า ทำแล้วสวนด้วย

19. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    แหม๋ เอาฮาตลอดเลยนะเพ่ชายๆๆๆ 55555555555555

20. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    อย่าไปซีเรียด ผมยังโดนเพื่อนที่ทำงานว่าเลย

พวกเค้าขับ FD ป้ายแดง ติดแก็สกันลึ่ม อ้ายเราขับคูเป้เก่าๆไม่กล้าติด 555+

21. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ต้องลองกับเค้าสักสามเกียร์ครับ แล้วเค้าจะเข้าใจ :)

22. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    55555+ ไม่มีตังเติมนำ้มันอ่ะดิปัญหาให๋ญ เลยพี่ตั้ม เลยไม่เล่นสักเกียร์ 5555+
    :(

23. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เค้าคุยเรื่องเติมแก็สเต็มถัง,เรื่องจูนแก็สกัน ผมก็ได้แต่นั่งฟังตาปริบๆ

24. เหมือนกัน...ที่ทำงานผมตอนนี้ห้ามคุยเรื่องรถกับผม เพราะมันคนละแนวกัน

25. GunTumP

352
    6
    0
    เต้ย หรือเราจะเปลี่ยนแนวไปดมแก้สกันดี

Sent from my LT15i using Tapatalk

26. GunTumP

352
    6
    0
    กลัวพากระทู้ออกทะเล เอาเป็นว่า เงินเรา เราขับ เราเติมน้ำมัน เรามีความสุขครับ เสียงเพื่อนก็ขำๆไปครับ

Sent from my LT15i using Tapatalk

27. punkskate007

3,546
    1
    0
    ห้วยยยยยยยย คนอีสานคักหลายๆ เด้อ คนชัยภูมิ อีสานหล่อๆ ค้าบ

28. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    555555555 ครับพี่ตั้ม เจ้าของกระทู้เอาสโลแกน ผมนะ เงินกุ เรื่องของกู พูดไม่เข้าหู เดียวมึงโดน..ีน 5555

29. punkskate007

3,546
    1
    0
    ไอ้คูเป้ นักเลงแว่นแตก ฮี่ๆ

30. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    สวนใครหรอคับพี่อ๋อม o_O

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้