อยากทราบว่ารถดริฟท์ขับหน้านี่ต้องใส่ล้อขนาดเท่าไหร่หรอคับ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย ชินพงศ์ เยาว์วรรณศิริ, 24 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่ารถดริฟท์นี่ต้องใส่ล้อขนาดเท่าไหร่หรอคับ แล้วล้ออะไรที่ใส่แล้วสวยสุดๆอ่ะคับ
    รถผม accord94 อ่ะคับ เอาแบบว่าใช้ชีวิตในประจำวันด้วยนะคับ
    ช่วยบอกหนอ่ยนะคับ:)

1. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    รอผู้รู้มาตอบแล้วกันครับ

ผมคิอว่านะจะ 16 นะครับ ล้อหน้าอ่ะ
    ส่วนแม็กนี่ หาแบบว่าเบา และรับแรงกดเยอะๆ ได้จะดีครับ

2. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    ด้านหน้าซัก 16-17 นิ้ว เอาหน้ากว้าง ๆ ไว้ ด้านหลังซัก 13-14 นิ้ว หน้าแคบ ๆ เข้าไว้ ส่วนพวกยี่ห้อล้อ เอาเป็นของแท้จะชัวร์สุด :)

3. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ล้อเดิมก็ได้ฮะประหยัดดี

4. A32+GTR

A32+GTR New Member VIP

79
    0
    0
    ไม่รู้นะคับ ผมใส่ล้ออะไรก็ยัดแม่งทุกโค้งอะคับ ฮิฮิ

5. MoeyE

MoeyE New Member Member

30
    0
    0
    ยัดแม่งทุกโค้งแล้วตูดโดนรั้วกี่โค้งวะ :D :D

6. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ผมว่า ถ้าเครื่อง ไม่แรงมากนี่ หน้า 15 หลัง 14 กำลังดีนะขับง่าย คุมง่ายดี

7. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0

แหม่...ท่าทางจะเอาจริงน่ะเนี่ย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้