แก้ปัญหา...แอร์เย็นสู้แดดไม่ได้...ลงทุนไม่เกิน100บาท

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Juy115PowerHaus, 17 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    กัด .. มันกัดจนร้อนอะคับ .. ต้องทิ้งไว้ แปปเดียวพอคับ ..

2. artkungjung

artkungjung New Member Member

65
    2
    0
    จะลองไปทำดูนะครับ

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ใช้กับหม้อน้ำได้รึเปล่าคับ???

4. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    อัพให้คับ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ทำแล้วเรียบร้อยเย็นสะใจ:D:D

6. PenTor&EnJoy

PenTor&EnJoy New Member Member

31
    1
    0
    หึ หึ หาอาปาเช่ไม่ได้ ใช้น้องเป็ดนี้แหละ

น้ำยาล้างห้องน้ำ เป็ด !!! ก็ OK ระดับนึงครับ

อาปาเช่ไปหามาจากที่ได น๊อ

7. arrug

arrug New Member Member

4
    0
    0
    ลองดูนะครับพอดีพึ่งอ่านเจอครับ
    พี่น้องครับเรืองแอร์รถมาที่นี้ครับจบแน่นอนร้าน พี.พี.ออโต้ แอร์ อยู่โชคชัย4(52)ลาดพร้าว กทมครับ0818368338 - 029314192เฮียบุญเลิศครับรถที่บอกว่าเวลารถจอดอย่เฉยๆแอร์ไม่เย็นแต่เย็นตอน วี่งมาได้เลยครับหรือรถที่บอกว่าเย็นสู้แดดไม่ได้มาครับรับลองไม่ต้องกลัว แดดอิกต่อไปงานแอร์ต้องที่นี้ครับสูดยอดจริงๆมาลองใช้วาล์วแอร์รุ่นใหม่ของ เค้าครับชือวาล์วมหัศจรรย์เย็นจัดประหยัดน้ำมันครับมาหลายท่านแล้วครับไป ร้านอืนบอกเปลียนคอมคอมไม่มีแรงอัดคอมเสียบ้างมาที่นี้เปลียนวาล์วตัวเดียว จบเย็นเจียบแมแต่เวลาจอดอยู่เฉยๆสุดยอดจริงๆครับวาล์วมหัศจรรย์ชวยคอมได้ เยอะทีเดียวใส่วาล์วตัวนี่แล้วชวยคอมไม่ให้ฉุดเครืองได้เยอะทีเดียวครับรถ ตู้หรือรถที่มีสองตู้มีปัญหาหน้าเย็นหลังไม่เย็นมาได้เลยครับรับลองเย็น เจียบหน้าหลังเมือใส่วาล์วมหัศจรรย์ วาล์วตัวนี่ตัวเดียวใช้ได้กับรถทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับช่างแอร์ไม่ต้องเก็บ วาล์วเยอะเลยครับเก็บตัวนี้ตัวเดียวใช้ได้หมดกับรถทุกคันเย็นกว่าวาล์วเดิม เยอะครับพี่น้อง ท่านไดสนใจติดต่อได้นะครับหรือมีปัญหาอะไรโทรมาปรึกษาได้ครับจะได้ไม่ถูกคน อื่นหลอกครับ

ส่วนมากจะเป็นที่รถเก่าจึงควรดูทั่งระบบน่ะครับจะได้หายขาด ที่สำคัญร้านที่จะซ่อมต้องเชื่อใจได้ด้วยนะครับ จะR12 รึ R134 ก็เย็นเจี๊ยบเหมือนกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2010
  8. arrug

4
    0
    0
    เป็นงัยกันบ้างครับ ของผมทำความสะอาดคอยล์ร้อย - คอยล์เย็น เช็ดรั่วใหม่ น้ำยา R 134 a ได้ 5 องศา สบาย รถเก่าต้องดูแลทั้งระบบครับถึงจะได้ความเย็นกลับมา สู้แดดได้-เย็นสบายไปถึงคนนั่งเบาะหลังเลยล่ะครับ

9. mochio

mochio New Member Member

72
    1
    0
    ขอบคุณหลายครับ

10. arrug

4
    0
    0
  11. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    thx ครับ

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    หาซื้อน้ำยาจากที่ไหนอะ แถวบ้านไม่มีเลย

13. mochio

mochio New Member Member

72
    1
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบบ

14. sukit_paramotor

sukit_paramotor New Member Member

25
    0
    0
    ขอบคุณครับ เพื่อนๆ ผมฝากเวปด้วยนะครับ http://www.kittythai.com

15. Nor MM

Nor MM New Member Member

1
    0
    0
    จะดูครับ เย็น เย็น

16. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    เดี๋ยวจะจัดเลยครับ รถผมแอร์เย็นไม่ถึงข้างหลังเลย ตั้งแต่ซื้อมาใหม่ๆคุณแม่ขับด้วยซ้ำ

17. kveera

kveera New Member Member

1
    0
    0
    ได้รับความรู้ และขอบคุณครับ

18. nismo8710

nismo8710 New Member Member

13
    0
    0
    สุดยอดเลยครับพี่...ลองแล้วเย็นเฉียบ...

19. suchanon

suchanon New Member Member

1
    0
    0
    สวดยวด ต้องลอง

20. tongaha

tongaha New Member Member

21
    0
    0
    แข็งกานป่ายเลย ขอบคุณคับ

21. Brian O'conner >.<

Brian O'conner >.< New Member Member

58
    0
    0
    เดียวจะลองทำดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้