เเหล่งรวมร้านดีๆมาบอกต่อกัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย takumi, 3 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    พัฒนาการช่าง
    รับซ่อมกลอนประตู กระจกไฟฟ้า เบาะไฟฟ้า แปลงขาเบาะ เซ็นทรัลล็อค รีโมทกันขโมย เฟืองไมล์

63/23 ถ.เลี่ยงเมืองแจ้งวัฒนะ - สามัคคี ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี
    TEL. 081-400-9981 , 084-000-5563 (พี่กบ อ๊บ ๆ )
    แปลงขาเบาะเนียนครับ

2. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
  3. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18
    ขออนุญาติ แนะนำร้านล้างรถครับ ซ.รามอินทรา 65

ร้านล้างรถดีๆ มีมาตรฐานครับ (ที่สำคัญคือ ราคาไม่แพงครับ)

http://rcweb.net/forums/showthread.php?p=6762029#post6762029

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2008
  4. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ร้านซ่อมกระจกไฟฟ้า+กลอนประตู ทำดีมากครับ

ถนนกรุงเทพนนท์ ถ้ามาจากพระราม 5 ก่อนถึงสีแยกวงสว่างครับ

อยู่ก่อนถึงปั้ม ปตท (วัดสุวรรณ) ประมาณ 100 เมตร

ร้านอยู่ซ้ายมือ

5. กะลังหาร้านเหมียนกัลลล อยู่ศรีราชาอ่ะ

6. 1EK

1EK New Member Member

31
    1
    0
    ขออนุญาติแนะนำร้านซ่อมโช๊ค ลูกหมาก ช่วงล่างรถทุกรุ่นราคากันเองอยู่แถวสะพานใหม่บางเขนรับปรึกษาปัญหาช่วงล่าง 8014470385คับ

7. namja

namja New Member Member

10
    0
    0
    แนะนำร้านไหนดีค่ะที่ราคาไม่แพง
    1.ประเก็นอ่างน้ำมันเครื่อง B16A
    2.โอริ่ง วีเทค บน+ล่าง
    3.ยางหุ้มเพลาขับตัวนอก
    4.ค่าแรง

8. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    อู่Honda แหลมฉบัง ช่างจากศูนย์บริการขอเชิญลองใช้บริการครับ ดูรายละเอียด http://servicehonda.page.tl/

บริการ เช็คระบบไฟ เครื่องยนต์ หัวฉีด ทุกยี่ห้อ
    รายการที่ตรวจเช็ค
    -เช็คการทำงานของเครื่องยนต์และเซ็นเซอร์ต่างๆ
    -เกียร์
    -เบรค ABS
    -ถุงลมนิรภัย SRS
    -ไฟเซอร์วิสโชว์รูปเครื่อง
    -และระบบอื่นๆ
    *วิเคราะห์อาการได้อย่างรวดเร็ว ด้วยเทคโนโลยีระดับศูนย์บริการ

By talardonline

mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  9. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
  10. ealninyo

ealninyo New Member Member

21
    4
    0
    =ช่วงล่าง=

พอดี ผม อยากเปลี่ยน บูท - ลูกหมาก อะคับ อยากรู้ ร้าน ที่พี่ๆ บอก เค้า จาคิดประมาณเท่าไหร่ อะคับ

ก็ ประมาณว่า บูท 4 ตัว ลูก หมาก 2 ตัว อะคับ :D

ช่วยที่นะคับ พี่ๆๆ มานดังมา นาน มากเลย อะคับ

11. ealninyo

ealninyo New Member Member

21
    4
    0
    =ช่วงล่าง=

พอดี ผม อยากเปลี่ยน บูท - ลูกหมาก อะคับ อยากรู้ ร้าน ที่พี่ๆ บอก เค้า จาคิดประมาณเท่าไหร่ อะคับ

ก็ ประมาณว่า บูท 4 ตัว ลูก หมาก 2 ตัว อะคับ :D

ช่วยที่นะคับ พี่ๆๆ มานดังมา นาน มากเลย อะคับ

12. Seaman

Seaman New Member Member

5
    0
    0
    รบกวนชาวEKหน่อยครับช่วยแนะนำร้านเก่งๆเรื่องความร้อนหน่อยครับขอด่วนน่ะครับ

พอดีความร้อนขึ้นอ่ะครับไปร้าน....มา3รอบแล้วครับไม่หายสักทีเบื่อแล้วครับโม้เก่งอย่างเดียวแล้ววันที่20ต.ค จะเข้าไปทำใหม่ครับผมเบื่อมากๆเดามั่วๆจนหมดเงินไป6000กว่าบาทแล้วครับเปลี่ยนปะเก็งก้อแล้ว ล้างหม้อน้ำ ก้อแล้ว ปั้มน้ำก็เปลี่ยนร้านเค้าแหละครับตัวเซ็นเซอร์ก้อร้านเค้าครับรวมๆค่าซ่อมเกือบหมื่นครับถ้าวันที่20ไปแก้แล้วไม่หายจะมาบอกชาวเว็ปไห้รู้กันทั่วๆเลยครับ ร้านนี้ไม่มีรับประกันห่าไรเลยครับกะจะทำไห้จบๆไงครับ

13. Seaman

5
    0
    0
    รบกวนชาวEKหน่อยครับช่วยแนะนำร้านเก่งๆเรื่องความร้อนหน่อยครับขอด่วนน่ะครับ

พอดีความร้อนขึ้นอ่ะครับไปร้าน....มา3รอบแล้วครับไม่หายสักทีเบื่อแล้วครับโม้เก่งอย่างเดียววันที่20ต.ค จะเข้าไปทำใหม่ครับผมเบื่อมากๆเดามั่วๆจนหมดเงินไป6000กว่าบาทแล้วครับเปลี่ยนปะเก็งก้อแล้ว ล้างหม้อน้ำ ก้อแล้ว ปั้มน้ำก็เปลี่ยนร้านเค้าแหละครับตัวเซ็นเซอร์ก้อร้านเค้าครับรวมๆค่าซ่อมเกือบหมื่นครับถ้าวันที่20ไปแก้แล้วไม่หายจะมาบอกชาวเว็ปไห้รู้กันทั่วๆเลยครับ ว่าชื่อร้านอะไร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ตุลาคม 2008
  14. Seaman

5
    0
    0
    ร้านห่วยๆครับพี่น้องชาวEK

เรื่องมีอยู่ว่าครับวันนั้นความร้อนขึ้นครับก้อไปหาร้านนี้แหละเดี๋ยวจะบอกครับว่าร้านชื่อไร ช่างก้อเข้ามาเป็นหม้อน้ำรถผมแล้วบอกว่า ปะเก็นโก่ง 100%อาการนี้ ผมก้อให้ช่างทำไป2วันเติมๆเอารถออกไปพร้อมจ่ายตังทั้งหมด 5200 บาทขับรถไปเห็นรถผิดสังเกตเพราะหม้อพักน้ำอยู่ๆน้ำลดผิดปกติ ก้อเข้าไปร้านเดิมอีกครั้งในวันถัดไปปรากฏว่าช่างบอกว่าสงสัยหม้อน้ำมันตัน(ผมเริ่มเซ็งแหละ)ตอนแรกบอกอย่างนึงพอไม่เห็นบอกอีกอย่างนึง อ่ะ ผมก้อให้ช่างทำเอาหม้อน้ำไปล้างลแวบอกว่าไม่คิดค่าแรงคิดค่าล้าง450บาทเส็ดก้อเอารถออกไปขับไปถึงห้องก้ออารการเดิมออกอีกแล้ววันรุ่งขึ้นมาทำใหม่(ผมโมโหแล้ว) ช่างบอกไรต่อรู้มั้ยครับ มันบอกว่า สงสัยเครื่องบิด ต้องยกเครื่องต้องเสียอีกเป็นหมื่นผมบอกงั้นพอเลยมึงแก้ไขมาหลายจุดแล้วอย่างงี้มึงมั่วนี้หว่า ผมเลยบอกมันว่าไม่ต้องทำแล้ว ****เออ....ร้านนี้มันชื่อ CHECK HONDA อยู่นวมินทร์(โม้เก่งอย่างเดียวครับ)
    ผมไม่เจออีกร้านที่ในเว็ปEKแนะนำมาคือ ร้านที่สุขุมวิท 107 ชื่อมั้ยครับผมเสียตังไปแค่100กว่าบาทอาการที่ หม้อพักน้ำและความร้อนหายเลย คือไรรู้มั้ยครับ ช่างเค้าแค่เปลี่ยนฝาหม้อน้ำใหม่ให้ผมเท่านั้น ช่างบอกว่าอย่างที่ฝาหม้อน้ำเสื่อม เลยเกิดอาการแบบนี้ ดูไอ้ร้านCHECK HONDAมันทำครับหมดเงินไป6000ไม่หายครับไอ้ร้านเส็งเคร็ง แบบนี้อย่าเข้าไปเชียวครับแล้วจะเสียใจอย่างผม(ค่าโง่ผม)ถ้าให้มันทำต่อวันนั้นผมว่าน่าจะเสียตังอีกหลายพัน(ไอ้ร้านส้นตรีน)
    ****ยังไงก้อขอขอบคุณตั้ม ร้านที่สุขุมวิท107น่ะครับที่ช่วยอธิบายและช่วยแก้ปัญหา(เก่งของแท้มันต้องแบบนี้)
    ****ขอให้ชาวEKทุกคนอย่าเจออย่าผมน่ะครับโชคดีครับ****

15. acare ek

acare ek New Member Member

50
    15
    0
    ผมอยู่ฝั่งธนมีอู่ที่เก่งๆมั๊ยครับ[โม้เก่งไม่ต้องแนะนำนะครับตังค์หายาก]เอาที่เป็น
    แบบว่าonestopserviceนะครับ และอู่auto way ok.มั๊ยใครเคยไปใช้บริการบ้าง
    ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ขอบคุณครับ

16. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    ดีคับ ผมอยู่แถวปากน้ำ พอมีร้านทำช่วงล่างกับร้านท่อดีๆแนะนำให้ผมด้วยนะคับ เอาแบบอยู่ไม่ไกลมาก ไกลสุด ประมาณอ่อนนุชหรือซีคอนพอคับถ้าใครรู้บอกด้วยนะคับ

17. jadi_350

jadi_350 New Member Member

8
    0
    0
    ทำสีครับราคาไม่แพง

ทำสีครับยุคนี้วันนี้อะไรก็ไม่ค่อยจะดีเท่าทีควรถือว่าช่วยกันไปนะครับสำหรับท่านที่ต้องการทำสีรถใหม่หรือว่าจะเปลืยนสีขอเชิญที่นี่เลยนะครับราคาไม่แพงรับประกันงาน1ปีครับ 0870350035ช่างยานะครับ

18. pk1

pk1 New Member Member

64
    2
    0
    สีเดิมเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าเปลี่ยนสีเท่าไหร่ ระยะเวลาการมันด้วยครับ
    อยู่แถวไหนครับเนี่ย

19. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    วางเครื่อง HONDA ซ่อมเกียร์ อะไหล์
    ใครอยู่แถว พระประแดง สุขสวัดิ์
    อู่นี้เลยคับ มดสปีด งานดีคับ
    โทร สอบถามได้ 0898854894 เจ้าของอู่ชื่อ พี่มด
    ( วันหน้าจะถ่ายรูปร้านมาฝากคับ)

20. ร้านนี้เลยครับบอกได้เลยว่าสุดๆ มีทั้งซ่อมเครื่อง ช่วงล่าง หม้อน้ำ แอร์ ถูกมากๆ ซื้ออะไหล่มาเอง ค่าแรงไม่ถึง 500 บาท แล้วแต่กรณี วันนี้ไปเปลี่ยนเพลาขับมา ค่าแรงร้านอื่น 500 ร้านนี้ 200 ครับ อยู่ตีนสะพานซังฮี้ ลงสะพานซังฮี้มาประมาณ 50 เมตร
    แล้วจะเห็นคำว่าที่จอดรถ ชม.ละ 10 บาท เลี้ยวเข้าไปครับ

21. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    :D :D :D โ ซ น พั ท ย า :D :D :D

22. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
  23. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    Autoway Service ครับ แถวๆอิสระภาพ 39 ครับ

24. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ในจังหวัดเพชรบุรีมีอู่ซ่อมหรือ แต่ง ek ดีๆมั่งมะครับ

25. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0
    ปรีชา เฮดเดอร์ คับ อยู่สุขุมวิท 101/1 งานเนียน

26. noo-d

noo-d New Member Member

52
    2
    0
    * มา แนะ นำ ร้าน เฮีย อ้วน ลูก หมาก ซอย เอกชัย 128 " บาง บอน 5 " ค่า

* อยู่ ใกล้ ๆ พี่น้อง ย่าน บางบอน เพชรเกษม พระราม 2 สมุทรสาคร ฝั่งธนฯ

* สอบถาม Tel.02-892-2012 085-370-1157

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2013
  27. makoto_99

makoto_99 New Member Member

16
    1
    0
    แนะนำหน่อย

รถผมเริ่มมีเสียงคงต้องเปลียนช่วงล่างแล้วแนะนำร้านให้หน่อยครับที่ราคาไม่แพงครับ ผมอยุ่นครปฐม

28. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    อู่ ช่างหนึ่ง สะพานใหม่ พหลโยธิน 48

เครื่องไม้เครื่องมือ ไม่หรู แต่ฝีมือดี ครับ ราคาไม่แรง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:23:27 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:23:05 ----------

อู่ ช่างหนึ่ง สะพานใหม่ พหลโยธิน 48

เครื่องไม้เครื่องมือ ไม่หรู แต่ฝีมือดี ครับ ราคาไม่แรง

29. ร้านซ่อมฮอนด้านอยู่ในซอย แถวๆ จรัญสนิทวงศ์ 94/1 ค่าแรงถูกครับ
    อีกร้านก็ติดแก๊สหัวฉีด โชคเจริญ จุฬาซอย 24 www.cjr-auto.net

30. tid145

tid145 New Member Member

1
    0
    0
    ยินดีรู้จักครับ อยู่ชลบุรีเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้