กำลังจะโมเครื่อง 2T OHV ในรุ่นหน้าแหลมครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย อยากร ู้อยากแต่ง, 5 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    สปริงหน้าแหลม เอาสปริงเดิมไปเทียบได้เลยครับ มีเยอะแยะ
    สำหรับชุดเบรค ผมว่าคุณหาชุดสตรัทที่มีโช๊ค สปริง คอม้า จานดิสก์ และแม่ปั๊มทั้งยวงเลยคุ้มกว่านะ หาไม่ยากเท่าไหร่ (ถ้าตั้งใจเดินหา)
    แต่ถ้าเปลี่ยนลูกยาง ก็น่าจะหายแล้วครับ ยกเว้นว่ากระบอกเป็นตามดเยอะ อันนี้ยังไงก็ติด

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ขอบคุณมากครับคุณจอห์น ผมจะลองเดินๆดูครับ

3. samtan

samtan New Member Member

1
    0
    0
    มีดีนะ

ผมอยากได้ประวัติเครื่อง 2Tคับ:confused::confused::confused:

4. samesudloe

samesudloe New Member Member

30
    0
    0
    พี่ครับ ทำที่อู่ไหนหรอคับ พอดีผมใช้หน้าแหลมเครื่อง2Tอยู่อ่ะครับ เห็นพี่ทำเลยสนใจจะเอาเครื่องเดิมมาทำบ้าง ยังไงก็รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับๆ ^^

กำลังจะโมเครื่อง 2T OHV ในรุ่นหน้าแหลมครับ

เจ้าของกระทู้ ไปไหนละครับ
    มีเครื่องคลอดมาจากสำนักเดียวกันครับ
    toyota 4k NO TRD.mp4 - YouTube

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้