ES Spoon N1 2000cc. 200ก่าม้า เกียร์เต็ดMT

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย CaSaNoVa, 26 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    งานนี้มีเสียวกันบ้างอ่ะ อิอิ สุดๆ

2. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2007
  3. Ferio_RS

Ferio_RS New Member Member

1
    0
    0
    : )
    ผมก็เป็นคนนึง ที่ชอบเครื่อง f20b
    ที่บ้านมีเครื่องตัวนี้ อยู่2ตัว เกียร์ธรรมดา กับ ทริปทรอนิค
    แต่เคยเอาไปวางกับ accord 98 เกียร์ธรรมดา
    เครื่องตัวนี้ ได้เปรียบตรงที่ เครื่องยังสด ถึงแม้ความจุ 2000 cc.
    แต่ได้เปรียบที่ฝาสูบที่ดีกว่า h22a อยู่หลายๆอย่าง
    ส่วนเกียร์1-2-3 จะจัดกว่า H22
    โดยส่วนตัว ผมก็ใช้ ES เหมือนกัน แต่...ไม่เคยคิดว่าจะเอาไปวางใน ES เลย - -''
    ถือว่า เป็นทางเลือกอีก1 ทางครับ
    ว่างๆจะแอบไปดูครับ ^^
    : )

4. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
  5. CaSaNoVa

334
    7
    0

ได้ยินมาอย่างนี้เหมือนกันครับ
    เห็นเค้าว่าพัฒนามาจาก h22
    ขยายลิ้น จาก 60 mm. มาเป็น 62 mm.
    ท่อร่วมไอดีจาก type s (h22 ฝาแดง)
    เพิ่มกำลังอัด
    และลด cc ลง

ตอนนี้กะลังงง
    เวลาแข่ง ต้องลงรุ่นของ B20 หรือ H22
    งง งง งง เป้นตัวประหลาดไป

6. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    แรงแหวกแนวไปเลย:Dพี่ตั้ม

7. CaSaNoVa

334
    7
    0
    std. แอบหวังไว้ที่ 14 ปลายเป็นอย่างต่ำงับ

ข่าวร้ายคือ รถเสร็จปีหน้าคร้าบบบบ อิอิ

8. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    แหมพี่ไม่กี่วันเอง เดี๋ยวก็ปีหน้าแล้วอ่ะ:D
    เออลืมไปเลย เกียร์มัน Close ใช่ปะพี่ ก็น่าจะมี 14 ปลายเป็นอย่างต่ำ

9. Lee_ES

517
    19
    0
    อยากวางมั้งอ่ะ

10. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    อยากไปดูตอนวิ่งอ่าครับ

11. One Shop

One Shop New Member Member

0
    0
    0
    .........จี๊ดพอตัว..........อิอิ

12. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    เสร็จเดือนไหน คลับเรามิตติ้งคลอง 5 เลยไหม ไปเชียร์ตั้มลองวิ่ง อิอิ

13. CaSaNoVa

334
    7
    0
    ขนานน้านนน :eek:
    ขอวางเสดแล้วไปนอนเล่นอีกอู่ต่ออีกนิดดิ
    ยังม่ะวิ่งได้ป่ะ อิอิ

แต่พูดถึงมิตติ้งคลอง 5 ก็ดีนะ
    หลายๆคนในนี้ก็เรียกร้องอยากไปแต่ยังไม่มีโอกาส
    และถ้ามีการจัดวิ่งกันภายในคลับด้วยก็จะน่าสนุกมากๆ
    น่าจะแบ่งESกัน 4 กลุ่มใหญ่ๆ คือ
    1.D17 AT
    2.D17 MT
    3. 2.0 AT (K20A3 ฝาดำ)
    4. DOHC (วางเครื่องใหม่ทุกรุ่น)
    ปล.ยังไม่แน่ใจว่า exi กะ vtec จะวิ่งด้วยกันเลยดีมั้ย เพราะคิดว่าวิ่งไม่ต่างกันนะ

ถ้าอยากจัดกันจริงๆ ตั้มพอจะหา sponser ของรางวัลเล็กๆน้อยๆให้ได้ อีกแรง
    พร้อมทั้งกติกา ผมแอบคิดแอบร่างไว้กะเพื่อนบางคนในนี้ ตั้งนานแล้วครับ

หนุกๆขำๆ ไม่ซีเรียส แล้วแต่พี่น้องจะพิจารณา นะจ๊ะ :D

14. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    จัดเลยๆ มิตคลอง5 รออยู่เน้อ

15. beer_ak

beer_ak New Member Member

55
    3
    0
    จัดด้วยอีกแรง

16. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ปีหน้าเนี่ยเดือนไหนครับมกราคมหรือป่าว..อิอิ:D

17. CaMpz

CaMpz New Member VIP

93
    1
    0
    กลัวไปส่งแฟนเรียน ไม่ทันวางเครื่องใหม่เลย รักแฟนจิงๆ พี่คนนี้ ฮ่าๆ

18. Lee_ES

517
    19
    0

สนับสนุนอีกเสียงคับ อยากไปวิ่งเล่นกะพี่ๆในคลับจัง อยากดูรถพี่ตั้มวิ่งกะพี่วิทย์ แล้วก่อพี่ม่อนด้วย

19. New lopburi

New lopburi New Member Member

217
    2
    0
    เห็นด้วยอีกเสียงครับ (ว่าแต่พี่รีอยู่กลุ่มไหนอ่ะคับ)

20. Tu_Ut

303
    26
    0
    หนับหนุนอีกรอบ พาชาวes สู่ คลอง5

21. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    Bracket ไปเลย ... เท่าเทียมกานหมด อิอิ

ปล. เชียร์ Bracket เพราะรถผมมะแรง 555555+

22. บอยcivic

บอยcivic New Member Member

444
    2
    0
    เห็นด้วยนันหนุน คลอง5 หรือ พีระ ก็ได้ จัดไปไปด้วยคนครับ อีเอส น่าจะมีอย่างนี้บ้างนะครับ

สุดยอดแห่งไปเดีย อิอิ แสดๆๆ ไปด้วยคนครับ

23. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    จัด เลย....

24. One Shop

One Shop New Member Member

0
    0
    0
    ปาปารัสซี่.........................ฮี่ๆ

.

25. Lee_ES

517
    19
    0
    ดุสาดดด

26. Tu_Ut

303
    26
    0
    อยากเหงตัวจิงง่า

27. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    พี่หนึ่งแจ๋วจิง มีแอบถ่ายมาด้วย อิอิ

28. Engiku_04

Engiku_04 New Member Member

40
    0
    0
    ใกล้ เสดแล้วนี่พี่ตั้ม
    ที่ถามๆดู เหลืออีก นิดเดียวเอง นิ
    หุ หุ หุเจอกานหน่อย ไหม(ขับดับ ขับดับ อยู่เลย)

29. CaSaNoVa

334
    7
    0

นั่น ไปมาเมื่อไหร่นิ

ปล.อยากได้ครัชในรูปอ่ะครับ พี่หนึ่ง

30. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    โหดมั่กๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้