ขอขั้นตอนและเทคนิคการทำสีรถป๊อปหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย KIMM, 19 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KIMM

KIMM Guest

0
    0
    0
    แบบว่าอยากทำเล่นๆอ่ะ ช่วยหน่อยนะคะ

2. Birds

Birds New Member Privilege

48
    0
    0
    แหม เป็นสาวมาเลย แต่ทำไม ชื่อแมนจัง
    ทำก็ไม่ยากคับ เอากระดาษทรายน้ำ มาคัดสีเก่าให้มันด้านๆก่อน แล้วค่อยพ่นสีรองพื้นรอให้แห้ง แล้วตามด้วยสีจริง แล้วก็ลงแล็กเกอร์ ถ้าสีเดิมพื้นดีอยู่แล้วก็ไม่ยาก แต่ถ้าเป็นรอยกระเทาะ ก็ต้องมีมานั่ง โป้ว ให้เนื้องานเสมอกันแล้วขัดให้เรียบ พื้นฐาน มันก็เหมือนการพ่นสีทั่วๆไป
    ลองดี เหนื่อยดีเหมือนกัน แนะนำสียี่ห้อ ไพแล็ก สีกระป๋องสเปร์นะ เนียนสุด สีให้เลือกเยอะด้วย

3. jun

jun New Member Member

52
    1
    0
    จ้างเค้าพ่น เนื้อสีมันจะทนกว่าครับ

4. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ไช่ครับจ้างเค้าทำดีกว่าครับไม่กี่บาทเองครับดีอีกต่างหากครับไม่ต้องมานั่งพ่นเอง

5. jummum

jummum New Member Member

411
    3
    0
    เสียตังแล้วสบายจัย...สบายกระเป๋าด้วย..อิอิ

6. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    แต่ถ้าอยากลองทำเล่นเอง ก็สนุกดีครับ ตามที่ BIRDS บอกเลยครับ เสร็จแล้วนำรูปมาให้ชมกันบ้าง นะ;) ;) ;)

7. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    :D :D :D

8. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    ปล. อาจเสียใจได้

9. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เสียตัวดีกว่าครับสบายไป8อย่าง

10. BALLGT

608
    4
    0
    อุอุน้าเป้ว่าซะเสียวเลยคร๊าบบบเสียตัว

11. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เย้ๆๆๆเปลี่ยนสีแล้วคร้าบ

12. BALLGT

608
    4
    0
    เปลี่ยนเปงสีไรอ่ะครับน้า

13. Insp

Insp New Member Member

4
    0
    0
    แนะนำร้านทำสีหน่อยครับ

แนะนำร้านทำสีหน่อยครับ ผมอยากจะทำสีใหม่ไม่ทราบว่าเพื่อนๆๆทำสีกันร้านไหนครับ อยากได้แบบเนียนและมีตัวอย่างสีให้เลือกไหมครับ

14. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    จ้างเค้าทำสีอ่ะดีแล้วครับ เอาเวลาไปโมเครื่อง มือเลอะๆดีกว่าครับ เป็นผู้หญิงทำรถ แลดูมีเสน่ห์ดีครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้