อยากจะรบกวนถามปัญหาของA31อะคับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย ninetoei, 9 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ninetoei

ninetoei New Member Member

3
    0
    0
    คือรถของผมเปนรุ่น 12 v เครื่องธรรมดาคับ ตอนนี้มันมีปัญหาเรื่องสตาทติดยากมากคับตอนนี้
    บางทีก้อมะติดเลยต้องกดคันเร่งไว้นิดนึงถึงจะติดพอไปที่อู่รถเค้าบอกว่ามันมีปัญหาคือ หัวฉีดของรถผม
    มันรั่วซึ่ ผมอยากรู้ว่ามันสามารถเป็นอย่างอื่นได้มั้ยคับนอกจาก หัวฉีดรั่ว แล้วถ้าหัวฉีดรั่ว ผมสามรถซื้อตัวหัวฉีดนี้ได้ที่ไหนหรือถ้าพวกพี่ๆมีขายผมก้อขอซื้อต่อด้วยนะคับ ติดต่อ 0849277321 - เต้ย
    ปล. รถของผมใช้แก๊สด้วยนะคับไม่ทราบว่าจะมีผลกับเรื่องหัวฉีดและตัวเครื่องอื่นๆมากแค่ไหน ขอบคุณคับ

2. ninetoei

ninetoei New Member Member

3
    0
    0
    อยากทราบอีกเรื่องนึงคับ เครื่อง12v. สามารถใช้หัวฉีดตัวเดียวกับเครื่องJได้มั้ยคับ
    ขอรบกวน พี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับ

3. ถ้าเป็นเรื่องอื่นที่ไม่ใช่หัวฉีดน่าจะเป็นแอร์โฟล์ เพราะ RB มีปัญหาเรื่องนี้
    สว่านหัวฉีดมีขายตามเซียงกงทั่วไป..หาเอาใน www.cwfiro-thailand.com ก้อได้เพราะ
    เครื่องเก่ายกลงมีเยอะ...ส่วนของ J. ใส่ไม่ได้คับคนละปลั๊ก

4. zanuki-x

zanuki-x New Member Member

4
    0
    0
    คงหัวฉีดตันคับเพราะรถคุณติดแก๊ซเลยไม่ค่อยใช้น้ำมัน(รถใช้แก๊ซส่วนมากจะเป็นคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้