แนะนำร้านซ่อม/เปลี่ยนเกียร์ออโต้P11ให้ด้วยคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย warich, 14 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    แนะนำด้วยนะคับ มันชักแย่ขึ้นทุกวัน

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    บอกรายละเอียดและอาการของรถด้วยสิครับ....มันกระตุกหรือมันไม่ทำงานหรือมีปัญหาเฉพาะบางตำแหน่ง????

3. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    สายหรือไฟฟ้า ล่ะครับ

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    จุดอ่อนของพริมิร่าเค้าเลยละ

5. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    แนะนำเปลี่ยนคับ

6. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    รายละเอียด น่ะคับ เพื่อช่วยกันวิเคราะห์

7. warich

111
    1
    0
    เคยถามแล้วคับ ตอนเช้าหรืออากาศเย็น เข้า D รถไม่ขยับเลย ต้องรอประมาณ 15 นาที ต้องเหยียบคันเร่งหน่อยแล้ว 2 ถึงจะออกตัวได้(รถกระตุกแรงมาก) แนะนำด้วยครับ..

8. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    อยู่แถวไหนอะคับ จะได้แนะนำร้านได้อะ

9. warich

111
    1
    0
    เจริญนคร กท. ครับ...ด่วน!

10. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    อาการหนักแฮะ

อยากซ่อม หรือ ยกเกียร์ เชียงกงล่ะ ครับ งบ พอๆกัน

เปลี่ยน เกียร์สาย เก่าญี่ปุ่น 8,000 ต้องเดิน หา ของ หรือ ขอ คำแนะนำ พี่ฉะ พี่ป๊อป ตามเชียงกง รับประกัน 3 วัน ค่าแรง ต่างหาก แล้ว แต่ตกลงกะช่าง

เปลี่ยน เกียร์ไฟฟ้า เก่าญี่ปุ่น 12,000 ต้องเดิน หา ของ หรือ ขอ คำแนะนำ พี่ฉะ พี่ป๊อป ตามเชียงกง รับประกัน 3 วัน ค่าแรง ต่างหาก แล้ว แต่ตกลงกะช่าง

ซ่อม เกียร์ไฟฟ้าเดิม เท่า ที่รู้ ตอนนี้ ทำได้ อยู่ อู่ เดียว แต่ ต้อง ตามเก็บ งาน ครั้ง - 2 ครั้ง งบไม่เกิน 20,000

ทางเลือกใหม่ ไม่เคยมีใครทำ แต่ น่าสน เอา เกียร์ CVT มาชน ขอคำแนะนำ พี่ฉะ อีก ตามเคย ผม ว่า ถ้า ของผม พัง คราวต่อไป จะเอาทางเลือกนี้ เกียร์ 8,000 ค่าแรง + ค่าไวล์ด อีก นิดหน่อย

เลือกก่อน ว่า อยากทำแบบไหน

11. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ผมอยู่พุทธมณฑลสาย 4 ครับ มีเพื่อนๆที่ใช้ p11 มาเปลี่ยนเกียร์และเครื่องแล้วหลายคันครับ อย่างไรโทร.มาคุยดีกว่าครับ

12. ิbank1924

ิbank1924 Guest

0
    0
    0
    ซ่อมเกียร์ออโต้

โทรไปคุย สอบถามดูแล้วกัน ครับ อู่อภิชัยเกียร์ออโต้เซอร์วิส ซ่อมเกียร์ออโต้/ทอล์คคอนเวอร์เตอร์ ทุกรุ่น อยู่เรียบทางด่วนรามอินทรา-อาจนรงค์ งานจบ ราคาไม่แพง ครับ
    ติดต่อ 081-847-6608 ช่างชัย

13. abojaman

abojaman New Member Member

1
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยนเกียร์เหมือนกัน ของผม ออกตัวช้า ครัชลื่น ครัชใหม้ วิ่งได้ 3เกียร์

หาเกียร์ออโต้ไฟฟ้า ตรงรุ่น ยากมาก ราคามันสูงไปหน่อย

ไปได้ของ เครื่อง ที่คอไอดีวกลงข้างล่าง ไม่แน่ใจว่า U13 หรือ P10 เกียร์มีบิ่นนิดหน่อย และ ที่เปลี่ยนเกียร์ งอ ต้องออกแรงดัดหน่อย ได้มาในราคา 7000 + น้ำมัน 500 + ค่าแรง 1200

ตอนแรกลุ้นๆ ว่าจะขับเหมือนเดิมมั้ย คิดในใจแค่ ปลั๊กครบ ปลั๊กตรง น่าจะวิ่งได้
    แล้วก็เป็นอย่างนั้น จริงๆ แต่ว่า เกียร์ 3 -> 4 มันเปลี่ยนเร็ว ลากไม่มัน เหมือนก่อน แต่ประหยัดขึ้น

คิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้