ความเลวของร้านที่ท่าน้ำนนท์ เรื่องที่ทุกท่านต้องระวังครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย buem, 18 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แงงงงงงง ร้องให้นำเลย
    ความเลวของมันนะครับ หลังจากที่ผมอยากติดซันรูฟเป็นอย่างมากจึงได้หาร้านทำพอดีเจอร้านนึง
    เลยลองโทรไปสอบถามครับเค้าพูดจาดีมาก แล้วก็บอกว่าคุณเบิ้มเอาแน่ใช่ไหมเดี๋ยวผมไปดูของก่อน และก็วางสายไป
    พอถึง 4 โมงเย็นเค้าก็โทรกลับมาบอกว่ามีของ ครับ พรุ่งนี้เอารถเข้ามาดุเลยครับพร้อมกับวางมัดจำด้วยนะครับ
    เราก็โอเคเอารถเข้าไปให้ดูเค้าบอกติดได้ไม่มีปัญหาใช้เวลา 4 วันเสร็จครับ ผมคิดแค่ 12,000 ครับ มัดจำ 6000 บาทผมก็จ่ายเงินเรียบร้อยเลยมัดจำนะ
    หลังจากนั้นก็โทรสอบถามนะว่าเจาะรึยัง วางรึยังเป็นยังงัยบ้าง ตามพาสาคนรักรถ เค้าบอกว่าทำอยุ่ พอดีอยากเค้าไปดุรถด้วย เค้าบอกว่าก่อน 1 วันจะเอาให้ดูและพอถึงวันนั้นเค้าบอกไม่ว่างเค้ามารับรถเลยดีกว่าไหม ผมก็ ok ไหน ๆ แล้วก็รับรถเลยและกัน พอถึงวันรับรถ มันก้บอกว่า รางนำแตกต้องเปลี่ยนใหม่ ไอเราก็อ้าว ขอเข้าไปดูเลยดีกว่า มันก็บอกว่าตอนนี้เอากลับเข้าไปทำแล้ว เลื่อนเราอออกไปอีก บอกอาทิตหน้า เราก็อืม มันเจาะแล้วนิเอากลับมาใช้ระหว่างรอซันรูฟก็ไม่ได้เด๋ยวโบ๋ ก็เลยรอ พอถึงวันนัดมันก็ยังมาบอกอีกว่าผ้าบุภายในยังไม่เสร็จมันไม่ตรงรุ่นต้องแก้ใหม่ เราก็เริ่มหงุดหงิดแล้ว จะขอเค้าไปดู มันก็ไม่ให้เข้าไปดู เริ่มแปลกๆและ
    เลยตัดสินใจไปร้านแม่งเลย
    ปรากฎว่ารถไม่อยู่มันอ้างเลยครับ ว่าเอาไปทำแล้วเราก็จะขอไปดู มันก็ไม่ยอมพาไปมันบอกติดธุระ ผมเริ่มงงและ พอดีต้องกลับก่อน ( แต่ไปหามัน 9 โมงเลยนะนั่นนะ คุยถึงเที่ยง ) ผมเลยให้เวลามันถึงวัน พุธ ว่าจะเอารถ มันก็ ok ผมเริ่มสงสัยแม่งเอารถเราไปไหนวะ ทำอะไรเปลี่ยนไรไปป่าว พอถึงวันนัดมันบอกภายในหยุด ปิดตรุจจีน นั่นมันมีข้ออ้าง จนพมต้องไปทำงานต่างจังหวัด
    ก็โทรหามันตลอด ให้เพื่อนรอรับรถให้ ตาเอ็กนะ มันก็เลื่อน
    จนผมหงุดหงิดก็เลยสืบเลย มันนิสัยงัย มีความเลวแบบไหนบ้าง
    ปรากฎว่ามันชอบเอาเงินไปหมุนเที่ยวก่อนครับ ผมเลยโทรหามัน บอกเลย มึงทำอะไรไว้กูรุ้หมดแล้ว เท่านั้นแหละมันก็สารภาพเลยครับ ว่ามันยังไม่ได้ทำ เริ่มทำจริงๆ เมื่อวันพุธ ผมก็อืม มึงเริ่มทำวันพุธ วันเสาร์ผมจะกลับถึงบ้าน ประมาณ ตี 1 มึงรอที่ร้านมึงเลยนะรถกูต้องจอดที่นั่นนะ
    มึงทำแน่นนะ เราก็เริ่มใจเย็นลงเมื่อมันบอกว่าทำไปบ้างแล้ว มันยังส่งรูปมาให้ดูด้วย แต่แม่งรุปหลังคารถคายก็ม่ายรู้เจาะด้านในด้วย เราดูออกได้งัยวะ ว่ามันรถเรา มันส่งรุป แงะภายในอย่างเดียว
    สรุปก็เลยเลื่อน เป็นวันอาทิต เพราะกว่าผมจะกลับถึงมันก็ตีสามแล้ว กะจะไปถีบประตูร้านแม่งเลย แต่เหนื่อยวะไปคนเดียวด้วยไม่เอาดีก่า เลยนัดน้องเจนไปด้วยวันอาทิต
    แม่งนัด 9.15 ไปรอถึง 10 โมงแหนะ เท่านั้นแหละลมผมออกหูเลย สภาพรถ ขี้นกบานเลยครับ ภายในโดนรื้อ หลังคาไม่มีการเจาะ ใดๆเลย ครับ
    แถมแม่งยังกล้ามาหลอกเราเมื่อวานอีก ว่าเริ่มเจาะไปแล้ว
    ผมเลยฉุนเลยบอกมึงเจอผิดคนแล้วมึงเอาเงินคืนมาเลย มันบอกหน้าด้านเลยครับว่าไม่มี มันจะคืนให้อาทิตหน้าน่าน มันยังกล้าต่อรอง ผมไม่ยอม ยืนยันว่าต้องได้วันนี้เท่านั้น แม่งใช้น้ำมันกูเกลี้ยงเลย แถมเติมแกสกูวิ่งอีก หมดไป400 กว่าโล ดีนะมี ตา x ตามมาอีกมันเริ่มซีด ผมด่ามันตลอดทาง ก่อนที่จะลกมันไปสน นนทบุรี เพื่อแจ้งความพอดีผมยึดโทรศัพย มันมาด้วย สายแรก ลุกค้ามันโทรมาจะทำไฟเบอร์ ผมบอกเลยมันคงยังไม่ว่านะไอ้เหี้ย ต่อเนี่ย ผมเล่ารายละเอียดให้ลูกค้ามันฟัง เค้าอึงไปเลย สายต่มาแม่มันก็โทรมาเลยครับ
    ผมก็บอกเลย ลูกมึงเลวดีนิ แถมแม่มันต่อรอง อีก จะคืน 10000 นึงมาก่อน ที่เหลือขอผ่อน ผมไม่ยอมครับ ผมว่ากูต้องได้วันนี้ แม่มันก็บอกเลย ไม่เอาคุนก็เอาลูกชายเค้าเข้าคุกไปเลย มันคงนึกว่าเราไม่กล้า แหมแค่ 1 หมื่นกะความหงุดหงิดผมเลยบอกมันเลย ได้ ไว้เอาลูกชายมึงเข้าคุกก่อนนะและจะตามไปถอดล้อรถลูกมึงไปขาย กูมาหลายคนคงใช้เวลาไม่นาน มันบอกได้งัยนั่นไม่ใช่รถลูกชายนะมันรถของแม่
    ผมไม่สนครับ อย่างงัยกูต้งได้เงิน
    เท่านั้นแหละผมถึงโรงพัก เข้าแจ้งความ พอดีแม่มันก็โทรมา
    บอกเด๋วเค้าเอาเงินคืนให้ ระหว่างที่รอแกล้งให้เพื่อนโทรถามว่าจะติดซันรูฟ Ae100 มันก็รับครับ แถมบอกราคา เกินเลย 25000 บ. พรุ่งนี้เข้ามาเลย โห มันยังไม่สำนึก หลังจากนั้น ผมได้รับเงินคืนทั้งหมดเลย ก็ยังดีนิ แต่มันยังจะทำต่อครับมันดทรหาเพื่อนผมยิกๆๆๆๆเลย สงสัยมันร้อนเงินอีก
    เหตุการนี้ ผมเสียค่า taxi บานเลย ค่าโทรตามมันทางไกลอีก แม่งยั้งทำกับเราได้ ขนาดเปิดใจ ให้เงินมันก่อนอีกแม่งยังกล้าทำนะเนี่ย
    ร้านมันชื่อ GTM body Part อยู่นนทบุรี ซอย 1 ด้านหน้าเขียนซอย ทองคำอนุสร เจ้าของมันชื่อไอ้เหี้ย ต่อ ครับ ชื่อจริง ชญชัช เบอรโทร ครับ 081-086-5059738
    มันทำไฟเบ้อด้วยนะ งานถูกแต่อย่าเลยครับเตือนไว้ครับ โทรไปกวนมันก็ได้รับรองมันโทรตามตลอดเลยละมันต้องการเงินนะตอนนี้
    ท้ายนีขอบคุณเพื่อน x ที่ช่วยติดตาม กะน้องเจนด้วยนะครับผม อิอิ
    เด๋วลงรุปที่มันส่งมาให้ดุ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2010
  2. buem

2,764
    75
    0
    รูปที่มันส่งมานะครับ อ้อลืมขอบคุณน้องเป้คุงที่เป็นกำลังใจให้นะน้องพี่เอาเงินคืนได้แล้วนะ อิอิ แม่งยังไม่หายเแค้นเลยเด๋วจะถ่ายรูปร้านมันมาให้ดูครับ

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ยกไปทั้งคลับเลยไหมพี่ มัน เ - ว จริงๆเลยครับ

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เอาลงสื่อเลยดีไหมพี่ tv หนังสือพิมพ์ ดังดี จะได้ไม่ทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อนอีก

5. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    โห ... พี่ตรู สงสัยจะแค้นจัด
    มาตอบก่อน แล้วเดี๋ยวค่อยไปอ่าน อิอิอิ

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เข้ามายืนยันความเลวของร้านมันครับ.................................:mad::mad::mad:

ปล. สงสัยมันติดหญิงอ่ะครับ เด็กมันหน้าตาน่ารักดี ขาวด้วย.........................................อิอิ

7. buem

2,764
    75
    0
    ภาพ 2 กับ 3 มันเอาหลังคาเบ้นมันมาถ่ายดูมันทำ

8. buem

2,764
    75
    0
    เลวโครต ยกไปพังแม่งเลย

9. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ไอ้เลว ไม่ต้องเอาเงินคืนอย่างเดียวหรอก กระทืบแล้ว เผาร้านมันด้วย แค้นแทนจริง ไม่น่าเชื่อว่าจะเลวได้เพียงนี้

10. jaturong03

2,084
    91
    48
    เห็นด้วยครับ มันทำกับเราได้ยังไงเนี่ย

11. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าพี่เบิ้ม post ก่อนหน้านี้ รับรองมี meeting ที่ร้านมันแน่ครับ...:mad:

12. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    บอกช้าไปหน่อย ไม่งั้นจะยกพวกไปด้วยเลย

13. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เวรกรรม..เวรกรรม..คงจะติดยาป่าว...

14. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไปใหม่ครับ พี่เบิ้ม พาน้องไปด้วย ครับ.....อยากเห็นเจ้าของร้าน
    พี่ๆๆๆ ผมไปโพส ด่าแม่ม ใน หน้าเวปอื่นให้เอาป่าว
    แบบนี้อย่าเอาไว้ครับ พวกเกรี๋ยนทำอู่ มาหลอกแดกเงิน
    ไอ้แสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

15. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    ขอบคุณพี่เบิ้มมากนะครับ ที่เอาเงินมัดจำค่าทำไฟเบอร์คืนมาให้ผมจากร้านแย่ๆ แบบนั้น
    ได้รับเงินที่พี่เบิ้มโอนมาให้เรียบร้อยแล้วครับ
    วันนี้เลิกงานมาก็รีบกลับบ้าน เปิดดูกระทู้แล้ว เห็นรูปที่มันทำกับรถพี่แล้วผมรู้สึกโมโหจริงๆครับ

ปล. เสียดายที่ติดงานศพปู่ของแฟน เลยไม่ได้ไปสบทบ กับพี่ๆด้วย

16. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    หุหุไอ้เราก็โทรไปกวนวันนั้นพอดีเร้ย โทรชวนได้เลยนะคับพี่วันหลังอิอิไปเป็นเพื่อนเฉพาะวันเสาร์นะคับอิอิ

17. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    สันดานคน แล้วมันชดใช้เราคุ้มไหมพี่เบิ้ม

หรือต้องเอาเลือดดี

18. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ร้านอะไรวะคับ เลวววววว มั่กๆ

19. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ชื่อร้านนี้คุ้นๆนะครับในบอร์ด Racing forum เห็นว่ามันทำยังงี้กับหลายคนแล้วครับนัดงาน2วันโดนไปเป็นปีก็มี

20. ขอบคุณที่ช่วยเตือนครับ

21. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หางานให้พี่ตี่ดิพี่เบิ้ม งานเก็บ(ศพ)ไง 555 มันคงเป็นกรรมเก่าของมันอ่ะครับพี่เบิ้ม เดี๋ยวอีดอกเด็กมันหลอกแดกจนไส้แห้งแล้วมันก็คงโดนทิ้งน่านแหละ บุพการีมันก็นะ เห็นดีด้วย ไม่รู้จะคิดกับครอบครัวมันยังไงดี

22. แบบนี้พ่อแม่บอกเท่าไรก็ไม่จำดอกครับ มันเป็นสันดาน(หมา)ที่ติดตัวมาทุกชาติไป.......................เอ๊า.......ด่าคนไปจนได้ ไม่น่าเล้ยยย

23. สงสารและน่าเห็นใจ คนเป็นพ่อเป็นแม่ครับ

24. buem

2,764
    75
    0
    นี่ขนาด มันพิการที่ขานะ
    สืบมาว่ามันหรอกพ่อแม่ไปงานรับปริญญา แอบเช่าชุด ไปถ่ายรูปด้วย
    ดูมันทำดิ กว่าแม่มันจะพยายามทำให้มันเดินได้
    เลวโครต เด๋วมีเวลาจะไปถ่ายหน้าแม่งมาลงเลย
    ตอนนี้ น้ำหอมในรถ ขวดละ 100 กว่าบาทแม่งยังเอาไปใส่รถมันเลย ดูดิ
    ปัญหาเริ่มตามมาแล้วครับ ตอนนี้
    เครื่องเสียงแม่งแงะทำไมวะ ตอนนี้ติดๆ ดับๆ
    เครื่องสตาร์ติดยากมาก แม่ทำไรบ้างไม่รู้
    เสาอากาศ วิทยุในรถแม่งดึงขาดหมด ของ boss ด้วย
    เซ็ง

25. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    กำแท้ น่าจะไปเรียกร้องค่าเสียหายเพิ่มนะพี่เบิ้ม ต้องถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานก่อนอิอิ

26. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ไปอีดเมื่อไหร่ บอกน๊า ไปด้วย..................................:D

27. ihim

ihim New Member Member

73
    2
    0
    สงสัยต้องตามไปเก็บดอกเบี้ยกับมันอีกรอบครับ...แม่ม

28. ModSter

ModSter New Member Member

41
    1
    0
    แหม++ จิ้งจอก สังคมจริงๆ วงการรถเสื่อมเสียหมด (เลวได้ใจจริงๆ)ขอให้มัมชดใช้กรรมหมดทางทำมาหากิน

โกรธแทนจริงๆ คุณเปิ้ม

29. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    ชวนด้วยไปด้วยคน

เลวได้ใจจริงๆเลยครับพี่ถ้าอยู่ขอนแก่นเนี่ยเละแล้วนะร้านแบบนี้นะครับผม เสียใจด้วยนะพี่ครับที่โดนเขาต้มเอานะ แต่ยิดดีที่ได้เงินคืนครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้