เรารักในหลวง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bigeyes96, 8 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ต้องขอโทดเพื่อนๆครับที่ต้องมาตั้งกระทู้นี้
    เหตุผลเพราะผมเห็นว่าผมเองและอีกหลายๆคน
    คงไม่ได้มีโอกาสไปลงนามถวายพระพรแด่พ่อหลวง
    ของเรา...ผมจึงขอโอกาสตั้งกระทู้นี้เพื่อพวกเราที่
    ไม่มีโอกาสไป...มาลงนามถวายพระพรพ่อหลวง
    ของเรานะครับ....ผมขอเริ่มคนแรกเลย

รักพ่อหลวงมากครับ
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    รู้สึกดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย ขอพระองค์ทรงมีพระพลานามัยแข็งแรง พระชรรษายิ่งยืนนานครับ

3. ChaiZa_kku

ChaiZa_kku New Member Member

21
    3
    0
    ขอทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน เป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทยตลอดไป

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ขอให้ทรงมีพระชนมายุ ยิ่งยื่นนาน พลานามัยแข็งแรง

"เรารักในหลวง" คำที่พูดออกมาจากใจ ไม่ใช่เลียนแบบกัน

5. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

6. Knott

Knott New Member Member

5
    0
    0
    ขอให้พ่อหลวงของปวงชนชาวไทย อายุยืนนาน เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของปวงชนชาวไทยไปตลอดกาลนานเทอด
    ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
    ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ

7. jo_xxx

jo_xxx New Member Member

7
    0
    0
    รักพ่อครับ

8. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    ดีใจจังที่เกิดมาเป็นคนไทยคับ

9. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ดีใจที่ในชีวิตนี้ได้เกิดมาบนแผ่นดินไทยที่มีพ่อหลวงทรงเป็นร่มโพธิ์ร่มไทร "ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ"

10. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    ผมชื่นชม ในหลวง ของผมในฐานะ ทรงเป็น อัจฉริยะ ครับ ทรงพระปรีชาสามารถในทุก ๆ ด้าน
    ผมไม่รู้ว่าท่าน เอาเวลามาจากไหนมากมาย เพื่อศึกษาเรื่องราวต่าง ๆ เพราะเห็นท่านทรงงานหนัก
    ตลอดเวลา คำว่า อัจฉริยะ นี่ผมว่ายังน้อยไปครับ
    ผมภูมิใจที่เกิดมาในแผ่นดินนี้ครับ
    ขอพระองค์จงทรงพระเจริญครับ

11. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    " ผมรักในหลวงครับ "

12. maew TypeR

maew TypeR New Member Member

25
    6
    3
    +++ ปกติก็รักในหลวงมากอยู่แล้ว แต่พอไปชมงานเฉลิมพระเกียร์ 60 ปีครองราชนะครับ จะรักในหลวงมากเป็นเท่าทวีคูณ เพราะว่าสิ่งที่ในหลวงได้ทรงงานไว้ให้พวกเราคนไทยทุกคน ทั่วทุกสารทิศนั้น มันมากมายเหลือขนานับจริงๆ ลองสังเกตดูนะครับว่า สารคดีเฉลิมพระเกียร์ที่ออกฉายทางทีวีนั้นไม่เคยซ้ำกันเลยสักวันเดียว +++

ขอพระทรงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ดีใจครับ ที่เกิดมาเป็นคนไทย จงเป็นคนดีของสังคมครับ

14. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    เรารักในหลวงครับ

15. new_ek

new_ek New Member Member

27
    1
    0
    ดีใจครับ ที่เรามีพ่อของแผ่นดินที่ทำให้พวกเราอยู่กันอย่างมีความสุขบนผืนแผ่นดินแห่งนี้ ขอพระองค์จงทรงพระเจริญยิ่งยืนนานครับ

16. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    I love his majesty the king.. pround to be thai... I love thailand!!!

17. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    ...ธรรมะในพระพุทธศาสนาเป็นคำสอนที่แสดง สัจธรรม ความ แท้จริงของสภาวธรรมทุกสิ่ง ดังนั้น ถึง หากสังคมจะเปลี่ยนแปลงอย่างไรก็ไม่เกินไปกว่า ที่ชาวพุทธจะพิจารณารู้เท่าทันได้ เมื่อได้ปฏิบัติ อยู่ในธรรมะของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าโดยถูกต้อง มั่นคงแล้ว ความเปลี่ยนแปลงใด ๆ ในสังคม ก็ไม่ใช่ เหตุที่ควรวิตกอีกต่อไป ...

พระบรมราโชวาท พระราชทานในพิธีเปิดการประชุม สมาคมพุทธศาสนาทั่วราชอาณาจักร
    14 ธันวาคม 2534

ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
    ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ ข้าพระพุทธเจ้า
    ชาว EK Group

18. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ขอจงทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

19. TLe_eK^

TLe_eK^ New Member Member

14
    14
    0
    ......................LONG LIVE THE KING

20. tom_3027

tom_3027 New Member Member

64
    1
    0
    +++ร่วมกันถวายพระพรในหลวงของเราครับ+++

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

21. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ทรงพระเจริญครับ พอดีเมื่อวานได้พาคุณแม่ไปชมไฟที่หน้าวังสวนจิตรดา เห็นไฟสวยดีเลยถ่ายรูปมาฝากครับ

22. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
  23. P-Vut

P-Vut New Member Member

67
    2
    0
    คงไม่มีคำพูดใดๆ ที่จะแทนความรู้สึกที่ประชาชนชาวไทยที่มีให้นอกจากคำว่า " เรารักในหลวง จงอยู่เป็นมิ่งขวัญของชาวประชา ตลอดนานเท่านาน "

24. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ทรงพระเจริญ

25. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ทรงพระเจริญคับ

26. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

ภูมิใจครับ ที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย

27. zepherus

zepherus New Member Member

1
    0
    0
    ขอพระองค์ทรงมีพลานามัยแข็งแรง มีพระชนมายุ ยิ่งยื่นนาน อยู่กับคนไทยไปนานๆ ขอทรงจงพระเจริญ ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ ข้าพระพุทธเจ้า Zepherus.01

28. momoman2006

momoman2006 New Member Member

19
    0
    0
    "เราจะครองแผ่นดินโดยธรรม เพื่อประโยชน์สุขแห่งมหาชนชาวสยาม"

เสียดายจังที่ผมเกิดไม่ทันที่จะได้ยินคำนี้จากในหลวงท่าน แต่แค่เกิดมาทันในยุคที่ท่านครองราชอยู่ก็สุขใจยิ่งนักแล้ว ครับ และก็ดีใจและภูมิใจมากด้วยที่เกิดมาเป็นคนไทย :)

ขอพระองค์ทรงพระเจริญครับ Long Live The King

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2006
  29. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    ขอจงทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

30. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2006
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้