Motec VS. F Con V PRo

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย R palm, 14 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R palm

R palm New Member VIP

47
    1
    0
    Motec VS. F Con V PRo อันไหนดีกว่ากันอะครับ ใส่กะเครื่องEVO5 อ่ะครับ ขอถามความรู้ผู้รู้หน่อยครับว่ามันต่างกันอย่างไรบ้าง อันไหนน่าใส่กว่า

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    อยู่ที่คนจูนครับ คิดว่าไม่ต่างกันเลย

3. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: ที่ต่างกันก็แค่ MoTeC โปรแกรมจูนโหลดฟรี เรียนรู้เองได้บ้าง เพราะเป็นภาษาอังกฤษ

F Con V Pro ต้องให้คนที่มีโปรแกรมจูนเท่านั้น คนจูนไม่หลายหลาย และเป็นภาษาญี่ปุ่น

แต่หลักๆก็อยู่ที่คนจูนแหละคับ ว่าถนัดอะไร อิอิ :D

4. erggy

erggy New Member Member

14
    1
    3
    กล่องไปได้เท่าที่คนจูนใฃ้มันได้ครับ ผมว่าหาคนจูนที่ไว้ใจก่อนดีกว่า

ส่วนที่เหลือกก็ความแพร่หลายของ software ครับ เช่น f con จะต้องมีพวก hard lock ถึงจะจูนได้อ่ะครับ

5. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    F con V Pro ใหม่กว่า ละเอียดกว่า แต่ถึงยังไง ผมก้อถอดออกมาครบกับ Motec

เพราะ อะไร คำตอบ คือจูนเนอร์ครับ :cool:

6. R palm

47
    1
    0
    มีลายละเอียดความแตกต่างอีกบ้างเปล่าครับ
    แล้วถ้ารถเดิมๆไม่ได้โมมากเนี่ยใช้ประจำวันอันไหนดีกว่ายังไงรบกวนผู้รู้ตอบที

7. p.chang

542
    6
    0
    ตอบไปแล้วนะครับ อยู่ที่คนจูนครับ

8. R palm

47
    1
    0
    ขอบคุณ ครับ

9. RacingHart

RacingHart Guest

0
    0
    0
    เจอมาแล้วกับตัวเอง แสบจริงๆF Con คงต้องกราบจูนเนอร์อะไรประมาณนั้นครับ สุดท้ายก็ต้องถอดทิ้ง
    เสียดายเเม็ดเงินที่ลงทุนไปยังไม่เท่าเจ็บใจจูนเนอร์

10. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ปาล์ม ยังไม่ได้สั้ง power fc เหรอคับ นึกว่าใส่ไปแล้ว

11. jackmotec

jackmotec Guest

0
    0
    0
    Tuner

รับจูนกล่อง MoTeC, Haltech, Power FC, E-Manage, F-CON V Pro, EMS
    รวมทั้งเป็นตัวแทนจำหน่ายกล่อง MoTeC
    สนใจติดต่อ 08-1703-6767, 08-4044-4532
    ตอนนี้ผมสามารถจูนกล่อง HKS F-CON Vproได้แล้วครับพึ่งซื้อโปรแกรมมาครับแพงมากเเต่กล่องก็ใช้ดีพอกับMoTeC ครับ

MoTeC Thailand

12. p.chang

542
    6
    0
    รบกวนคุณแจ็คโมเทคช่วยไขข้อข้องใจเรื่องความแตกต่างของการใช้กล่องสองใบนี้อย่างคร่าวๆหน่อยนะครับ พวกเราได้หมดข้อข้องใจซะที

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ครับ ผมก็อยากทราบเหมือนกัน

14. jackmotec

jackmotec Guest

0
    0
    0
    MoTeC VS F-CON Vpro

ขอบคุณครับp'changจริงๆแล้วกล่องแต่ละใบก็มีดีกันแต่ละอย่างขึ้นอยู่กับคนจูนว่าสามารถเข้าใจการใช้งานของนั้นแค่ไหนยกตัวอย่าง MoTec โปรแกรมการใช้งานค่อนข้างอยากตอนstart up file แต่Vpro
    มีโปรแกรมstrat up file ง่ายกว่าแต่อยากตรงที่เป็นภาษาjapanนั้นเองส่วนเรืองอื่นขึ้นอยู่กับความสามารถของคนจูนเเล้วคับเเล้วที่สำคัญการเก็บละเอียดเกี่ยวกับการจูนมากกว่าแต่ผมก็ได้เล่นทั้ง2อย่างเเล้วครับผมว่าV-proก็ดีเหมาะกับรถบ้านเราดีMoTeCก็ดีเเต่ยังมีอีกเยอะที่บางคนที่เป็นคนจูนต้องเข้าใจขีดความสามารถของกล่องของแต่ละยี้ห้อก่อนครับ ถ้าเพื่อนสนใจหรือหาคนจูนV-pro อยากก็ไม่ต้องห่วงแล้วครับเพราะผมสามารถจูนได้แล้วครับ

15. p.chang

542
    6
    0
    ขอบคุณคุณแจ้คแทนพี่น้องอีโวด้วยครับ พอเข้าใจคร่าวๆแล้วครับ

16. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    ถ้ามีโอกาศจะให้พี่ โคบาลจูน V-pro ให้น่ะครับ 3.24 น่ะครับ แล้วสามารถเปิดโปรแกรมได้หมดไหมครับ :eek:

17. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ขอบคุณคุณ JackMotec เช่นกันครับ

18. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    รบกวนหน่อยครับ
    E manage ( กล่องใหม่ ) + ค่าจูน = 18000 ราคานี้โอเค ป่าวครับ

19. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ราคา E-Mannage พร้อมติดตั้งและ จูน ก็ จะ อยู่ ประมาณนี้หล่ะครับ ราคาจะขึ้นลงตามราคาค่าจูน ครy[

20. nuchtho

nuchtho New Member Member

1
    0
    0
    ผมอยากทราบว่า F CON สามารทใส่กับเครื่อง ดีเซลที่เป็น คอมมอลเรล ได้รึเปล่าครับ

21. ผู้เสียหาย

ผู้เสียหาย New Member Member

32
    0
    0
    พี่ปามล์เปลี่ยน step อีกแล้วเหรอคับ เนี่ย เอาใจช่วยคับพี่ ...

22. Art_unicarmotorsport

Art_unicarmotorsport New Member Member

151
    3
    0

:rolleyes: อิอิวันไหนให้พี่แบงคค์ใส่ให้ดีกว่า อิอิ แอนตี้แร็คชอบว่ะพี่วันไหนพี่ขับผมเปิดให้ใหม่นะ 55:D

23. R palm

47
    1
    0
    ถามไว้ตั่งกะปีที่แล้วยังมีคนสนใจอยู่เหรอเนี่ย อิอิอิ

24. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    แล้วสรุปใช้อารายดีกว่าล่ะนี้............

25. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: สรุปกล่องเดิมดีสุดคับ ไม่เสียตัง 555 :D

26. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    อันนี้ถูกต้อง 555

27. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
  28. Fame

Fame New Member Member

1
    0
    0
    มีครับ F Con id เป็นกล่องสำหรับใส่เครื่องคอมมอลเรล ดีเซล ราคาเอาเรื่องอยู่เหมือนกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้