Update 11 มีค 52 รถผมเครื่องหาย จะขับได้ไงเนี่ย (มีรูป)

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย Fluid, 18 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ไม่รู้ชอบไหม แต่ไม่แต่งแบบ Retro แต่เป็นรถเก่าเท่านั้น เรียกว่า Retro Midnight Racing ดีกว่า 555

ดูรูปเพิ่มด้านล่างนะ

ตอนนี้วางเครื่องแล้วครับแต่เครื่องมันหายไปไหนอะ แล้วทำไม Fire Wall มันมีภาพ Inkjet ไปติดอ่ะ โดนอู่แอบทำครับ เดิม 3S แปลงเป็น J

ความเดิมจากตอนที่แล้ว

นี่ Before and After ทำศัลยกรรมโดย หมอตกแต่งศัลยกรรม โฟล์คเต่า ตามด้วย ร้านบางมด เรซซิ่ง ทำห้องเครื่อง โรบาร์ ช่วงล่าง ต่อด้วยอู่สี Sponsored by Color Perfect ย่านโชคชัย 4 ทำออกมาได้สวยมากครับ

สุดท้ายนำกลับไปให้ ร้านบางมดเรซซิ่ง ใส่เครื่อง และอุปกรณ์ เดินสายไฟ และหาช่างมาจูน ถึงจะจบ

ดูแล้วเหนื่อยจังเลย จะทันไหมนะ งานบางแสนเนี่ย แถมไม่ได้เอารถไปให้ น้าเปาะดู จะได้ไปวิ่งเล่นไหมนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2009
  2. Fluid

1,214
    57
    0
    เริ่มลอกคราบ ขูดออกก่อน แล้วก็ยิงทรายทั้งคัน แล้วก็ลงสีเกาะเหล็กไว้ก่อน

นำมาทำช่วงล่างหลังเป็นอิสระ เพื่อใช้งานบนนถนนได้สะดวกหน่อย ดามตัวถังนิดนึง เอาไว้กันตาย

3. Fluid

1,214
    57
    0
    วางเครื่องของ Celica เหมือนเดิม 4 สูบขับหลัง เครื่องทำนิดเดียว เอาแค่พอมัน กลัวเปลืองน้ำมัน แต่ทำรอบนอกเอาสวยครับ

ก็มีท่อร่วม Header เทอร์โบ (แต่ไม่ใช่ตัวที่เห็นในรูปนะครับ เอามาใส่เล่น) อินเตอรืก็คงแนวนั้น แล้วก็ย้ายหม้อน้ำมาทำแบบที่เห็นในรูป

ตอนนี้เหลือเชื่อม Roll Cage เข้าเสา A B C เท่านั้นเอง แล้วก็จะเริ่มทำสีแล้วครับ ค่อยกลับมาเก็บรายละเอียดทีหลัง

คืบหน้าแล้วจะเอามาโชว์ ตอนแรกว่าจะไปลงที่ Celica Thailand แต่มันลงรูปไม่ได้ ประกอบกับโตมาที่นี่ เลยลงที่เว็บนี้ก่อนดีกว่า

4. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    รอชมอยู่นะครับ ท่าจะสวยมาก

5. tk_knight

tk_knight New Member Member

16
    0
    1
    รอ ชมเหมือนกัน ครับ เส็จแล้ว อย่าลืม เอา มา ลงให้ ดู นะครับ

6. umm12

umm12 New Member Member

9
    0
    0
    เครื่องอะไรครับ ชนเกียร์อะไรครับ

7. Fluid

1,214
    57
    0
    เครื่อง 3S-GTE ชนเกียร์ 1G-GTE ครับ แบบได้มาถูก เอาของที่มีมารวมๆกันใช้อ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2008
  8. Fluid

1,214
    57
    0
    คือผมจะทำรถสีขาว เนี่ย ไม่รู้จะโหลไปไหม เพราะเห็นรุ่นนี้ทำสีขาว กันเยอะมากๆ

ขอความเห็นหน่อยครับ

9. photosik

photosik New Member Member

87
    2
    0
    สีขาวสวยคัรบ แนะนำไปทำที่ auto craft ครับ เนียนๆ

10. ceretro

ceretro New Member Member

23
    0
    0
    โหดจังค้าบ ชอบๆๆคับ

11. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ....แนวว่าจะ..ออกมาสวยมากๆ......เสียดายรถผมที่ขายไปจัง...ถูกด้วย..

...เจอแบบนี้..แล้วอยาก.....อีกแล้ว

12. kittichai

kittichai New Member Member

5
    0
    0
    ดามตัวถังจนแน่นหนาขนาดนี้ + หอยโตๆ อูยสุดยอด

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ทำเวลาได้ดีๆ :)

จากผู้หลงไหล TA22 เหมือนกัน

13. suck3

suck3 New Member Member

9
    0
    0
    เอาให้งามเลยคับ รอชมด้วยคน...

14. boom3003

boom3003 New Member Member

1
    0
    0
    แล่มลังเลย

15. Fluid

1,214
    57
    0
    update ล้อ SSR ตอนี้อยู่ระหว่างทำสี ไม่ได้ไปดูเลย แต่ว่ารองพื้นโป๊แต่งเรียบร้อยแล้วครับ รอพ่นสีเท่านั้นเอง ยังไม่ได้ไปซื้อลิ้นหน้าเลยเศร้า

16. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    แจร่ม

17. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    เอาแพหลังอะไรมาไส่อ่ะครับ
    แจ่มมากๆ หอยก็ใหญ่ สุดๆเลย

18. Fluid

1,214
    57
    0
    อยากเป็นแบบเนี่ย แต่แปลงไปแล้ว คงไม่ได้อ่ะครับ

19. Fluid

1,214
    57
    0
    แบบว่า อัพเดท ครับ

20. Fluid

1,214
    57
    0
    [​IMG]ออกมาแล้วครับ อยู่ระหว่างประกอบตัวถัง แล้วจะลากไปวางเครื่องแล้ว ดีใจสุดๆเลย

21. wm

wm New Member Member

5
    0
    0
    ติดตามดูอยู่ด้วยคนนะครับ

22. Discount

Discount New Member Member

72
    7
    0
    โหดดีครับ

23. Fluid

1,214
    57
    0
    สนใจจะเป็น Sponsor ร่วมไหมครับ

24. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    รถทำเสร็จออกมาคงสวยมากๆๆเลย
    เอาใจช่วยครับผม

25. Fluid

1,214
    57
    0
    แบบว่าผ่า Firewall ออกไปอีกแล้วอ่ะครับ เครื่องก็เปลรายนเป็น 6 สูบและ เจ้าของอู่จัดการหมดเลย ไม่ยอมให้ไปดูอีกต่างหาก เละแน่ๆ

26. Fluid

1,214
    57
    0
    update รูปล่าสุด ผ่าไม่เหลือไรเลย ห้องเครื่องผม Firewall หายเหี้ยน

ทายซิเครื่องอะไร

27. Fluid

1,214
    57
    0
    Up ความคืบหน้าครับ ตอนนี้รถวางเครื่องและ จะใส่เบรคอาทิตย์นี้ แล้วก็คงปรับเซ็ทพอประมาณ น่าจะได้วิ่งในเดือนนี้แล้วหล่ะ อิอิ

28. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    เต็มที่เลยครับ

29. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ดีๆ เป็นกำลังใจให้ครับ จะได้มี เซลิก้า มาวิ่งในสนามซักที ที่ผ่านๆมาแทบจะไม่เคยเห็นเลย

30. nott_oreo

nott_oreo New Member Member

26
    0
    0
    สุดยอดเลยพี่ เสร็จแล้วบอกด้วยละ เอามาให้ดูอีกนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้