กระทู้รวมปัญหาเรื่องรถต่าง ๆ นานา

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย god army, 11 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ฝาครอบด้านล่าง (เล่นด้านล่างไฟส่องป้ายทะเบียน) ของผมไม่มีหรือมันหายนี่แหละ ตอนตกหลุม ไม่แน่ใจ อันประมาณเท่าไรครับ ล้างรถน้ำเข้าแน่ ๆๆ เด๋วพัง ๆ :( :( :(

2. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0

ผมอยู่รังสิตทุกวันครับ

1.อันนี้เป็นรุ่นท็อปของโปรกิฟผมใช่อยู่นิ่มมากๆ แทบจะละลายติดมือแต่ซื้อมา 350(นานแล้ว) ของปลอมเยอะของปลอมจะแข๊งมมากจะซื้อโทรมาถามได้
    2.อันนี้ซื้อมาใหม่ของ playlife(แท้) นิ่มนิดหน่อยจับกระชับดี ของโปรกิฟมันจะบวมๆนิดหน่อยซื้อมา 200

3. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    อยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้อเลยครับ บางทีมันหนึบเกินไปก็รู้สึกรำคาญ ยังไงมีโอกาศก่อนซื้อก็ลองก่อนก็ดีครับ

4. `Tao

859
    11
    0
    ก่อนเติมน้ำมันเลขไมล์ขึ้น 2035 ตอนนี้ 2141 ครับ เติมไป 4 ลิตร น้ำมันตกขีดแดงแล้วครับ ก็เท่ากับถังนึงวิ่งได้ร้อยโลนิดๆเองอะหรือ 25 โลต่อลิตรเอง งงเลยครับ 50 cc ทำไมมันกินจังหว่า แบบนี้ปกติเปล่าครับ :( :( :(

5. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ของที่บ้านผม โล ล่ะ 10 ขีดคับ แปลกป่าว:D

6. tomman

tomman New Member Member

5
    1
    0
    ช่วยบอกวิธีทำหน่อยครับ

1. อยากรู้วิธีการต่อกล่อง CDI
    2. อยากรู้วิธีการเปลี่ยนกระจกหน้าปัดรถป๊อป(มันเป็นรอยเพียบเลย)

7. `Tao

859
    11
    0
    เปลี่ยนน้ำมันเบรคไม่หล้ายยยยย คร้าบ ดูหน่อย น๊อตไล่ลมมันติดกับหัวสายเบรคเลยคร้าบบ เอาปากตายก็ไขไม่ไปครับ เพราะมันติดกันอยู่ครับ ปกติเปล่าครับ แล้วของเดิม ๆ น๊อตไล่ลมนี่มันโค้ง แบบนี้เปล่าอะ อยากเปลี่ยนน้ำมันเบรคใจจะขาด เพราะไอ้แก่เจ้าของเดิมมันใช้อย่างเดียวหละครับ ดูให้หน่อยครับ ถ้าเปลี่ยนได้ กี่บามครับ น๊อตไล่ลม ใช้ของบ้านเราได้เปลี่ยน ขอบคุณครับ :( :( :(

8. jokeza

339
    3
    0
    ท่านก็ถอดสายเบรค ออกก่อนดิคับ แล้วค่อยไล่ใหม่ ง่ายจะตาย :D

9. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ใส่โบ้ไปเลยไล่ง่ายดีครับ........

10. `Tao

859
    11
    0
    ดี ๆ ดิครับ ท่าน ๆ ตอนนี้ขอปั้มเดิม ๆ ไม่โบ่ง ไม่โบ้แล้ว อยากเปลี่ยนน้ำมัน :( :( :(

11. god army

3,198
    77
    0
    ว่าไปลูกพี่มาเอาสายที่ผมไปปะจะได้ไล่ได้....

12. Jo_M3

Jo_M3 New Member Member

82
    1
    0
    โช๊ค ,ล้อ ZR ไม่เหมือนกับ ZX ยังไง เหรอครับ ใคร มีรูป ช่วยเปรียบเทียบให้ทีครับ

13. `Tao

859
    11
    0
    เรื่องโช๊คของ zr รูใส่แกนล้อจะเยื้องศูนย์กว่าของ zx (ของ zx จะอยู่กึ่งกลางพอดี) คล้าย ๆ กับเปรียบเทียบกันกับ โช๊ค mio กับโช๊ค sonic ครับ ไม่ชัวร์แต่ก็ไม่มั่วนิ่มครับ ส่วนรายละเอียดย่อย ๆ ไม่ทราบเลยครับ ส่วนเรื่องล้อรอท่านอื่นน่ะ :D :D :D

14. Tom_dio

Tom_dio New Member Member

4
    1
    0
    af-18ใส่ คาร์บูตแดช ได้ไมคับต้องแปลงอะไรไหม

15. `Tao

859
    11
    0
    ต้องแปลงคอหรีดครับ ไม่ชัวร์แต่ก็ไม่มั่วนิ่ม รอท่านอื่นมาตอบอีกน่ะครับ :D :D :D

16. $iE

$iE New Member Member

59
    2
    0
    ท่านคร๊าบ ทำมัยแบตพ้ม(แบตแห้งอะฮะ) มันหมดเร็วจ๊างงง อะ ไม่รู้เป็นเราะอะไรอะฮะ
    เปลี่ยนมา สองลูกแล้ว หมด ปะมาณ สองเดือน เร้ยอะฮะ ยังไง รบกวน โปรๆ ทั้งหลายกะจ่างทีฮะ

17. `Tao

859
    11
    0
    เป็นอย่างนี้แหละครับ ถ้าไม่ค่อยได้ขี่น่ะ อายุแบตก็ประมาณปีกว่า ๆ ครับ ถ้าเลยกว่านี้ก็เก็บไฟไม่อยู่แล้ว หมดถอดมาชาร์จได้ครับ ถ้าไม่ชาร์จแล้วมันจะไปสวรรค์น่ะ ผมใช้ 12 V 3 A ชาร์จครับ ประมาณครึ่งชั่วโมงถึงหนึ่งชั่วโมงครับ ชาร์จเดือนหละครั้งกำลังดี ถ้าไม่ค่อยได้ใช้รถน่ะ หรือเมื่อเห็นว่าไฟอ่อนเช่น แตร์ดังอ่อย ๆ ประมาณนี้ครับ :D :D :D

ปล. ผมจอดไว้ตั้งแต่ธันวา สตาร์ดวอร์มอย่างเดียวกับขี่ไปเติมยางหน้าซอย มาวันนี้สตาร์ดมือไม่ติดหมดเกลี้ยงครับท่าน ถอดมาชาร์จก็ใช้ได้ใหม่แล้วครับ :D :D :D

18. god army

3,198
    77
    0
    อีกอย่างคือ ดวงไม่ดีไปซื้อแล้วโดนเเบตเก่าเก็บครับพวกนี้เก็บประจุไม่อยู่ครับ

19. $iE

59
    2
    0
    ง่า ถอยแบตป้ายแดงเย้ยน่า 350 อะมันยัดม่ะเข้าช่อง ก็วางมันตรงที่เก็บอะ ฮะ

งั้น แสดงว่า ZX เราๆ เนี้ย มันไม่ ชาร์จไฟเข้าแบต อย่างงั้น เหรอ ฮะ แบบว่า
    เหมือนรถรถยนต์ อะใช่ปะฮะ -- -- "

20. jokeza

339
    3
    0
    ชาร์จ ซิครับ มันจะมีตัวชาร์จอยู่เรียกว่า เรกูเรต หรือเรียกง่ายๆ ว่า แผ่นชาร์จ มีลักษณะเป็นอลูมิเนียมเป็นคลีบๆ ของzx ไม่แน่ใจว่าติดอยู่ตรงไหน ถ้าตัวนี้เสีย
    มันจะไม่ชาร์จครับ ราคาประมาน 300-400 บาท และยังมีหน้าที่โหลดไฟด้วยนะ
    ยังไงรอท่านอื่นมาตอบให้อีกทีนะครับ :)

21. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    รู้สึก โช้ค ZR หัวมันจะงุ้มเข้าหาตัว อ่ะ

22. Mint_ZR

142
    1
    0
    และมันก้อเป็น โช้ค จารบี ถ้าจะใส่ โช้คทอง ZX ต้องผ่าซุ้ม เพราะของ ZX มันหย่ายก่า

23. `Tao

859
    11
    0
    เออหวะ วาดผิด :( :( :(

24. $iE

59
    2
    0
    แล้ว ครีบๆมันอยู่ที่ด้านหน้าใกล้ๆกล่องไฟอะเปล่าอะฮะ (คือพ้มก็เปลี่ยนแล้ว อะฮะซื้อมา 250)
    รึ อาการอาจจะหนักกว่า ครีบๆนั้นคือเป็นที่ คอลย์(ช่างเค้าว่างั้น งง จริงๆ) เห้อ เศร้าเจรงๆ :( :(

25. trusty

trusty Guest

0
    0
    0
    up side down

พี่ ๆ ครับ ผมอยากจะถามเกี่ยวกับการโหลด up side down ว่าทำได้รึเปล่า และต้องทำยังไง ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ เพราะซื้อมาใส่นูโว แล้วมันสูงไปอยากโหลดให้ต่ำลงนิดหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

26. `Tao

859
    11
    0
    ใช้บล๊อกไขหัวโช๊ค เพื่อถอดแถนและสปิงไปให้ที่โรงกลึงตัด หรือถ้าไม่เป็นยกไปทั้งอันก็ได้เค้าทำได้ ไม่เกิน 200 รวมค่าแรง เซ็ตน้ำมันด้วย :D :D :D

27. Mint_ZR

142
    1
    0
    ระวังๆ เด้อ ตัดพลาดไป ไม่มีช่วงยุบ แข็งเป้กก เสียดายของ

28. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    ทำอย่างไรให้รถเบรคดี ไม่ลื่น ทั้ง ๆ ที่เปลี่ยนผ้าเบรคมาแล้ว :eek:

29. `Tao

859
    11
    0
    เพิ่งเปลี่ยนมาจะลื่น ๆ หน่อยเพราะผ้าเบรคยังไม่เข้าที่ ขี่ไปสักพักเบรคก็จะดีเหมือนเดิม :D :D :D

30. god army

3,198
    77
    0
    ก่อนใส่ก็เอากระดาษทรายถูๆมันหน่อยดิน้องหรือไม่ก็ต้องพึ่ง"brembo"แล้วเอิ๊กๆเอาบน-ล่างเลยนะอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้