รับสมัครสมาชิก Sigma Club เข้ามารายงานตัวเเล้วก็เเนะนําตัวกันเลยคับ

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 23 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เหนี่ยว

เหนี่ยว New Member Member

4
    0
    0
    น้องใหม่ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนครับ

พอดีเมื่อวานเล่นยังไม่ค่อยเป็น:p:p:pกะจะส่งรูปรถมาร่วมแจมด้วย ของผม A161 หน้าเท เครื่องเดิม 4g32 ไม่รู้รอบนี้รูปจะขึ้นหรือเปล่าก็ไม่รู้ ยังไงขอฝากตัวด้วยครับผม [email protected]

2. buric

buric New Member Member

117
    2
    0
    ยินดีต้อนรับคับ

3. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    รายงานตัวมา แล้วจร้า

4. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    ยินดีครับ

5. chucks_aas

chucks_aas New Member Member

10
    0
    0
    สวัสดีครับ ชื่อ เน็ต ครับพอดีซื้อรถต่อพี่ กบ มาครับยังงัยฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ(ซื้อต่อพี่กบแต่พี่กบไม่ยอมให้ล้อกล้วยมาด้วยอ่ะ)
    ป.ล.รูปคงไม่ต้องลงนะครับเพราะสมาชิกท่านอื่นๆเคยเห็นกันแล้วนี่ครับ

6. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    อะคับ ยินดีที่ได้รู้จัก

7. suwit9900

suwit9900 New Member Member

7
    0
    0
    สวัสดีครับผมชื่อ อู๋ครับ อยู่ภูเก็ต เพิ่งเล่น Retro เป็นคันแรก เบื่อรถแพงๆ เล่นทีไรขาดทุนย่อยยับทุกที เซ็ง เลยอยากเปลี่ยนแนวดูครับ

เพิ่งได้รุ่นนี้มาคันนึง โดยความบังเอิญ แบบเนือ้คู่ เลยละครับ

แต่เดิมทีชอบรถรุ่นนี้เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว จากการได้เห็นเจ้ารุ่นนี้ สีไข่ไก่ ของญี่ปุ่นคันนั้น ผมก็ชอบเลยครับ

8. อาลูโตะ

304
    7
    0
    ยินดี ที่ได้รู้จักครับ ว่างเมื่อไหร่ ก็เรียนเชิญมาเป็นพี่น้องกันในคลับนะครับ และหากมีโอกาสก็มามิตติ้งบ้างนะครับ

9. อาลูโตะ

304
    7
    0
    มาครับ อีกไม่กี่วันแล้วครับ จามิตติ้งแล้ว จ้า

10. hin_383

hin_383 New Member Member

12
    0
    0
    เพิ่งมาสมัครด้วยครับ...แต่อยู่ตจว.คงไม่ได้มิตติ้งด้วย.....ใช้ a161 ปี82 ตาเหลี่ยมมีปากล่างครับ... เครื่องเดิม 4g32 ....

11. อาลูโตะ

304
    7
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ถ้าอยากเป็นสมาชิกตัวจริงต้องมาพบปะกันครับ เรียนเชิญทุกๆท่านด้วยครับ
    ไม่จำเป็นต้องเอารถมาก็ได้ครับแค่มาแนะนำตัวก็พอครับ

12. hin_383

hin_383 New Member Member

12
    0
    0
    สงสัยแบบนี้ผมคงเป็นได้แค่สมาชิกตัวปลอม.....ตอนแรกนึกว่า เว็ปนี้สำหรับคนที่ใช้รถแบบเดียวกันเข้ามาแลกเปลี่ยน การบำรุงรักษา การหาอะไหล่ เพื่อที่จะทำให้รถที่ใช้อยู่มีสภาพดีไม่จำกัดว่าคนๆนั้นจะอยู่ที่ไหนในโลกนี้.... คนที่จะตัดสินใจใช้รถเก่าแบบนี้ก็กล้าเล่นเพราะไม่ต้องกังวลเรื่องอะไหล่ มีที่ปรึกษา...การมิตติ้งเป็นเพียงส่วนประกอปส่วนหนึ่ง.....ไม่นึกว่าจะให้ความสำคัญกับมิตติ้งมากจนเอามาแบ่ง เป็นตัวจริง ตัวปลอมกัน .........

13. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    อย่าไปคิดอย่างนั้นคับ มันคนละเรื่องกันนะคับ ทุกเรื่องสําคัญเท่ากันหมดเเค่อย่างนี้อย่างให้สมาชิกใหม่-เก่า ได้มาเจอกันคุยกันคับ

14. arm_motec

arm_motec New Member Member

96
    1
    0
    เห็นด้วยกับทุกความคิดเห็นครับ แต่เรื่องบางเรื่องหรืออะไหล่บางชิ้นก็ต้องมาเห็นกันด้วยตาตัวเองครับ(มาชี้เป้า)ถึงจะบอกได้ว่าใช้ของอะไรแทนได้ครับ

15. อาลูโตะ

304
    7
    0
    ไม่ได้มีเจตนาจะแบ่งแยกครับ เพียงแค่ผมอยากให้มามิตติ้งกันก็เท่านั้นจริงๆ ครับ

16. bizzdoh

bizzdoh New Member Member

25
    0
    0
    bizz ครับ
    A161
    อุบลราชธานี
    รับต่อจากแม่เป็นมือที่สาม เอามาทำต่อโดนฟันหัวแบะไปหลาย ตอนนี้แทบจะหมดทุน
    - รุ่นนี้สเปคล้อเดิมๆ เท่าไหร่ครับ ตอนนี้เป็นขอบ 15 ออฟเท่าไหร่ก็ไม่ทราบ
    - มันมี ดิสก์เบรค 4 ล้อ เดิมหรือเปล่าครับ
    - เครื่องเป็น 1800 เข้าใจว่าวางเครื่องใหม่
    - กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า
    - ไมล์เป็นดิจิตอล ความเร็วเป็นตัวเลข รอบเครื่องเป็นแถบไฟ
    - ตอนนี้กำลังหาคิ้วยางแก้มซ้ายติดกันชน มีใครจะชี้เป้าให้ได้บ้างครับ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ
    ขอบพระคุณ

17. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ไงก็ค้อยๆ ทํา ค้อยๆ เก็บไปทีจะจุดคับเอาใจช่วย

Sigma ตัวนี้เป็น Generation ที่ 4 หรือโฉม 4 นั้นเองคับ มีปีประมาณ 1980-1983

เครื่องไม่เเน่ใจว่าเป็นตระกูล Sirius หรือ Astron มาจากโรงงาน ถ้าอยากรู้รบกวนถ่ายรูปเพรสรถในห้องเครื่องมานะคับเดวดูให้

ขนาดล้อเดิมติดตัวรถผมถ้าผมจําไม่ผิดคงจะเป็นขอบ 14 นิ้ว ไม่กว้างมากนัก เเล้วมีโลโก้ของ Sigma อยู่ตรงกลางล้อ offset ล้ออันนี้ก็ไม่เเน่ใจอีกคับน่าจะประมาณ +15

ไงสงสัยอะไรก้โพรสถามได้นะคับ ยินดีคับ

18. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    มาตอบช้าหน่อยไม่ว่ากันนะคับ :)

19. bizzdoh

25
    0
    0
    ขอบคุณที่มาให้ข้อมูลครับ
    เอารูปรถมาให้ดูเดี๋ยวจะเปลี่ยนล้อเป็น advan rally ขอบ 14 กำลังหาฝาครอบดุม ถ้าใครมีช่วยชี้เป้าหน่อยนะครับ
    ส่วนอีกคัน skyline hgc210 ครับทำ(เกือบ)เสร็จแล้ว(หมดทุนซะก่อน) ตอนนี้ขับอย่างเดียว

20. bizzdoh

25
    0
    0
    ห้องเครื่องครับ

ห้องเครื่องครับ

21. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เครื่อง 1800cc G32B

Skyline สวยดีคับ

---------- Post added at 18:59:10 ---------- Previous post was at 18:58:55 ----------

เครื่อง 1800cc G32B

Skyline สวยดีคับ

22. benza ^__^

benza ^__^ Guest

0
    0
    0
    เด็กใหม่

ดีงับ..ผมเบ้นงับอยู่ชลบุรีงับ

พอดีมีsigmaของพ่องับกะว่าจะวางsr20โบฝาแดงต้องแปลงอะไรบ้างงับ

ยังไงก้อแนะแนวทางกานบ้างนะงับ.......(มือใหม่)

23. buric

117
    2
    0
    น้องกบ บอกว่า ดูลไม่ดีจะไปเอาคืนนะคับ อิอิ :D:D

วันก่อน เม้าท์กันที่อู่..

24. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    พี่คนนี้หายไปเลย :confused:

25. buric

117
    2
    0
    ยินดีต้อนรับนะคับ

ยังไงก้อไปก้อทิ้งเบอร์ กับ เมล์ไว้ให้ติดต่อกันได้ด้วยนะคับผม

26. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    Sigma Club ยินดีต้อนรับคับ

27. arm_motec

arm_motec New Member Member

96
    1
    0
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านครับ หลังจากห่างหายไปนานและถึงจะไม่ได้ขับซิกม่าแล้ว(แต่อนาคตอาจจะเอากลับคืนมา)แต่ก็โทรฯมาปรึกษาได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษาเพราะว่าพี่หมดมาเยอะแล้ว
    ป.ล.ตอนนี้กำลังจะมีโปรเจ็คใหม่ กำลังซุ่ม

28. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    สงสัยอารายสอบถามได้คับ

085-3156130 (24hr.)

29. prover24

prover24 New Member Member

132
    0
    0
    ออกทริปแบบมอไซค์นะเหรอคับ.....มันคงต้องใช้เวลาเตรียมรถกันนานมากเลยนะคับ ไม่งั่นกินข้าวลิงแน่นอน

30. อาลูโตะ

304
    7
    0
    ก็ต้องมามิตติ้งก่อนครับ จะได้ทราบจำนวนรถที่ไปได้ และรถพร้อม คนพร้อม ที่สำคัญครับ ตังต้องพร้อม อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้